Bonsai _ MAI CHIẾU THỦY lên ngôi

thanhmaidinh

Thành viên tích cực
Cuộc triển lãm vừa qua, Bonsai _ Mai chiếu thủy lên ngôi (xin mượn ảnh của anh Bình để Minh họa):
Người thân BBB với cây đoạt giải Vàng

BBB với cây MCT đoạt giải Đặc Biệt

Sau lễ 2/9 giá Mai chiếu thủy chắc sẽ biến động, nhưng không biết sốt tới mức nào đây????

Xin các bác cho ý kiến ạ!

yeah,và đt của nghệ nhân có mct bị reo nhiều nhất chắc chắn là anh 3.Ai có nhiều mct núp lùm nha,nếu 0 bị làm phiền:D

DOQUOCPHONG

Thành viên
Mình nghĩ cũng bình thường thôi bạn vì trong các giải lớn từ trước đến nay tại khu vực Miền Nam MCT thường nhận danh hiệu cao.

huylnq2009

Thành viên tích cực
Mai chiếu thủy được ưa chuộng từ xưa đến nay và từ nay trở về sau hehehehehe.

bình thường.nếu như cây này là cây khác và hình dáng y như vậy thì sao?ví dụ linh sam cây như vậy.già như vậy.to như vậy.nói chung là thay lá MCT bằng lá linh sam thì cây đó (LS) chắc cũng có giải.
quan trọng là chất lượng TP.
đừng suy từ " SỐT SANH" ra 'SỐT MCT"
người chơi bonsai họ tinh hơn nhiều.

MinhThang

Thành viên tích cực
bình thường.nếu như cây này là cây khác và hình dáng y như vậy thì sao?ví dụ linh sam cây như vậy.già như vậy.to như vậy.nói chung là thay lá MCT bằng lá linh sam thì cây đó (LS) chắc cũng có giải.
Đồng quan điểm với bạn, không phải cây nào đoạt giải là loại cây đó "sốt", giải trao cho tác phẩm thì chúng ta cần hiểu 2 từ tác phẩm là gì? Với người chơi cây cảnh khác với những người chơi theo kiểu bắt chước.

giangsuphong1988

Thành viên tích cực
hic anh Tân làm em vỡ mộng:(:D:D:D

Mê BonSai

Thành viên tích cực
Mình nghĩ sau khi tác phẩm đạt giải cao thì giá trị sẽ cao rất nhiều là đúng rồi, còn suy luận thì có lẽ vô cùng lắm, cũng như chọn vợ vậy, người thích béo người thích gầy thích cao, nhưng đôi khi ko phải cao mà đẹp, gầy mà ko hấp dẫn hay béo đã là lôi cuốn...
mà đôi khi đẹp chưa chắc đã chọn làm vợ...:))
nói đến đây chóng mặt quá, xin nghỉ lấy hơi đã=))

GIA KHỔNG HUỲNH

Thành viên tích cực
mct thì rất nhiều và đặt biệc cây đẹp củng nhiều nếu mang đi thi hết thì khó có thể sát định giải ,nhưng cây của ông 3b đọc vô cùng

luan84

Thành viên
mct nuôi được như 2 cây đó cũng mệt à nha , ae nào có bây giờ mới nuôi thì đến lúc được như 2 cây đó thì hết SỐT nha mà chuyển sang RÉT cà ,ớt ,đu đủ .......hổng chừng=))=))=))=))=))=)) mình nghĩ có 1 ngày như thế . quyết tâm tìm phôi ớt hoành 40cm cho khỏi đụng hàng luônX_XX_XX_XX_X

hung78

Quản lý
Cuộc triển lãm vừa qua, Bonsai _ Mai chiếu thủy lên ngôi (xin mượn ảnh của anh Bình để Minh họa):

Sau lễ 2/9 giá Mai chiếu thủy chắc sẽ biến động, nhưng không biết sốt tới mức nào đây????

Xin các bác cho ý kiến ạ!
mình nghĩ ko phải mai được giải mà sốt đâu.2 cây này đúng là hàng hiếm

NQuangLam

Thành viên tích cực
mct nuôi được như 2 cây đó cũng mệt à nha , ae nào có bây giờ mới nuôi thì đến lúc được như 2 cây đó thì hết SỐT nha mà chuyển sang RÉT cà ,ớt ,đu đủ .......hổng chừng=))=))=))=))=))=)) mình nghĩ có 1 ngày như thế . quyết tâm tìm phôi ớt hoành 40cm cho khỏi đụng hàng luônX_XX_XX_XX_X
Nhớ kiếm phôi ớt này luôn cho độc nha ông anh=))

GauBacCuc

Thành viên
Mình nghĩ sau khi tác phẩm đạt giải cao thì giá trị sẽ cao rất nhiều là đúng rồi, còn suy luận thì có lẽ vô cùng lắm, cũng như chọn vợ vậy, người thích béo người thích gầy thích cao, nhưng đôi khi ko phải cao mà đẹp, gầy mà ko hấp dẫn hay béo đã là lôi cuốn...
mà đôi khi đẹp chưa chắc đã chọn làm vợ...:))
nói đến đây chóng mặt quá, xin nghỉ lấy hơi đã=))
EM thích lấy vợ béo như trái Bi A ấy nó mới không đụng hàng haha=))
==================================
Nhớ kiếm phôi ớt này luôn cho độc nha ông anh=))
loại ớt này là loại gì vậy các bác thấy hay hay trồng đẻ chưng chõ phòng khác thì hay lám đó=))=))

NQuangLam

Thành viên tích cực
được như vậy thì còn gì bằng, bạn có hạt k cho mình xin vài hạt nuôi thử coi chừng nào được hoành 40cm:D:D:D:D
Mình cũng chưa có nữa,chỉ là hình sưu tầm thôi,thấy lâu lâu có anh camauter có bán thì phải:-"