Bao giờ? Cho đến bao giờ????

mrduongle

Thành viên tích cực
Em thực lòng hỏi mọi người một câu :
Với cách thức ứng xử với văn hóa, với cổ vật, với những giá trị truyền thống vô giá đầy cẩu thả, tắc trách, vô ý thức của một bộ phận không nhỏ người Việt Nam mình, đến bao giờ mới khỏi cúi đầu trước thế giới?
???
???
???
...
...

Thành quả cha ông bao năm gìn giữ :

Phút chốc tiêu tan vì sự cẩu thả, tắc trách của con cháu :

...

vanphuoc25hue

Thành viên
Em thực lòng hỏi mọi người một câu :
Với cách thức ứng xử với văn hóa, với cổ vật, với những giá trị truyền thống vô giá đầy cấu thả, tắc trách, vô ý thức của một bộ phận không nhỏ người Việt Nam mình, đến bao giờ mới khỏi cúi đầu trước thế giới?
???
???
???
...
...
...
-------->>> MR bỏ câu hỏi vào bì thư và gửi về: Cục di sản văn hóa- Bộ VH-TT-DL; Địa chỉ: 51 Ngô Quyền, Hoàn Kiếm, Hà Nội, Việt Nam; Tel: (84-4) 39447540 * Fax: (84-4) 39439929 * Email: dsvh@dch.gov.vn.

*Ghi chú: Nhớ yêu cầu trả lời bằng văn bản hoặc trên các phương tiện thông tin đại chúng nhé!! kaka

mrduongle

Thành viên tích cực
Đây là một tác phẩm của trường Mỹ Thuật Biên Hòa, được cha ông gửi gắm bao tâm huyết, tình cảm, ý niệm, được người đời sau truyền nhau, nâng niu, trân trọng, giữ gìn, cho đến đầu thế kỷ 21 vẫn nguyên vẹn vẻ hoàn mỹ, lại thêm nét thời gian càng rạng ngời :

==================================
Nhìn thấy - sửng sốt -> Gọi điện
Gọi điện - sung sướng đến phát cuồng vì nhận được câu trả lời Ok
Chuyển tiền - hồi hộp chờ đợi từng ngày, từng giờ mong ngóng được sờ tận tay, nhìn tận mắt cho thỏa thích
Ngày nhận hàng - dặn dò kỹ không cho vợ chở, phải nhờ một đứa em tính nết cẩn thận đi rước hàng về, nghiêm cấm không cho mở, chờ anh về
...

vitnuong

Thành viên tích cực
Bác hỏi vậy làm sao mọi người trả lời được vì diễn đàn cũng chỉ là 1 số người rất nhỏ so với đất nước mình mà.
------- Em chỉ có 1 ý kiến nhỏ thế này: tất cả là lỗi do cơ chế cả------------

mrduongle

Thành viên tích cực
Và đây :
Nguyên đai nguyên kiện :

Còn nguyên cả kẹp chì

Hơi thắc mắc một chút vì : Sao đồ Gốm bên trong mà bên ngoài không thấy ghi lấy 1 dòng chữ cảnh báo đại loại như : "Đồ dễ vỡ!", "Đồ gốm xứ", "Xin nhẹ tay!"...
Lật mặt dưới thử xem sao? Cũng chỉ có mỗi dòng địa chỉ người nhận :

ngocthinhco

Thành viên
Đây là một tác phẩm của trường Mỹ Thuật Biên Hòa, được cha ông gửi gắm bao tâm huyết, tình cảm, ý niệm, được người đời sau truyền nhau, nâng niu, trân trọng, giữ gìn, cho đến đầu thế kỷ 21 vẫn nguyên vẹn vẻ hoàn mỹ, lại thêm nét thời gian càng rạng ngời :

Nhìn thấy - sửng sốt -> Gọi điện
Gọi điện - sung sướng đến phát cuồng vì nhận được câu trả lời Ok
Chuyển tiền - hồi hộp chờ đợi từng ngày, từng giờ mong ngóng được sờ tận tay, nhìn tận mắt cho thỏa thích
Ngày nhận hàng - dặn dò kỹ không cho vợ chở, phải nhờ một đứa em tính nết cẩn thận đi rước hàng về, nghiêm cấm không cho mở, chờ anh về
...
bác chờ gì ở mấy chử tàu đó
thực tình sorry có bác nào người hoa trên dd

mrduongle

Thành viên tích cực
Hồi hộp, cẩn thận rạch nhẹ, mở ra :

Hơi lo lắng vì cảm thấy độ bao bọc không đủ dày cho một sản phẩm khá lớn!

Cầm, xoay và lựa đường cắt băng dính :

Rồi...em không tin vào tay, vào mắt mình nữa!!!

mrduongle

Thành viên tích cực
bác chờ gì ở mấy chử tàu đó
thực tình sorry có bác nào người hoa trên dd
Thưa bác! Đó là 100 chữ Phúc vẽ theo nhiều lối khác nhau, là lời cầu chúc đầy ý nghĩa mà ông cha dành tặng cho con cháu!
Thêm nữa là màu men Đá Đỏ, màu men đặc sắc của riêng dòng gốm Biên Hòa, là một niềm tự hào cho dòng gốm sứ Việt Nam ta!
Thành quả cha ông bao năm gìn giữ :

Phút chốc tiêu tan vì sự cẩu thả, tắc trách của con cháu :

Em thấy rất buồn!Buồn trước hết vì mình vô duyên với quý đồ! Buồn cho một tác phẩm nữa "Chết" trong tay chúng ta! Buồn vì những thứ như thế này, nhiều tiền cũng không làm lại được!
Càng buồn hơn nữa vì cách đóng đồ cẩu thả của người gửi, cách vận chuyển vô ý thức của hệ thống ngành bưu điện của chúng ta,...
Và vậy nên, em buồn vì với những con người như vậy, với cách làm việc như vậy, bao giờ mới khá lên được Việt Nam ơi?

hon đa ôm

Thành viên
Chia buồn cùng bác !
Sao ko kêu Honda ôm nhà em ?! Cước tuy hơi cao tí nhưng bảo đảm 100% là em chuyễn hàng tốt và có trách nhiệm cao lắm .

mrduongle

Thành viên tích cực
Chia buồn cùng bác !
Sao ko kêu Honda ôm nhà em ?! Cước tuy hơi cao tí nhưng bảo đảm 100% là em chuyễn hàng tốt và có trách nhiệm cao lắm .
Nói về chuyện tiền cước vận chuyển : Mình đã mua được con Bò, có lẽ nào lại tiếc tiền cái Dây Thừng đâu bác?
Có điều người bán nói họ bao vận chuyển, mà thấy họ cũng buôn bán nhiều trên mạng nên em khá yên tâm.
Ai dè họ gửi chuyền phát thường, cũng chẳng có lấy 1 dòng chữ cảnh báo đồ dễ vỡ!
Sáng mai bê câu hỏi qua cửa hàng anh chơi đê
Thanks huynh!
lạy thầy, con ko hiểu j hết :-??:-??:-??
Đọc thêm chút nữa đi anh!
Anh tự tin đi vào bằng CỬA LỚN...(LÀM SAO THÌ TỰ TÌM HIỂU NHÉ!:p)
Con cảm ơn chú luôn ủng hộ!
-------->>> MR bỏ câu hỏi vào bì thư và gửi về: Cục di sản văn hóa- Bộ VH-TT-DL; Địa chỉ: 51 Ngô Quyền, Hoàn Kiếm, Hà Nội, Việt Nam; Tel: (84-4) 39447540 * Fax: (84-4) 39439929 * Email: dsvh@dch.gov.vn.

*Ghi chú: Nhớ yêu cầu trả lời bằng văn bản hoặc trên các phương tiện thông tin đại chúng nhé!! kaka
Cảm ơn anh Phước!
lộn kèo rầu!
Bác hỏi vậy làm sao mọi người trả lời được vì diễn đàn cũng chỉ là 1 số người rất nhỏ so với đất nước mình mà.
------- Em chỉ có 1 ý kiến nhỏ thế này: tất cả là lỗi do cơ chế cả------------
Cảm ơn các anh đã chia sẻ!

mrduongle

Thành viên tích cực
That su qua xot xa, Anh Hieu duoc cai cam giac cua em luc mo bao ra va nhin thay ket qua
Rụng rời chân tay luôn anh 3 ơi! Em chờ đợi cả tuần, hồi hộp cả tuần, ngủ cũng mơ thấy nó, còn đang định bụng sẽ nhanh chóng post bài khoe với mọi người, có đâu ngờ...![-O<[-O<[-O<
buồn cùng em,tắc trách quá
Em nản luôn anh Linh ạ! Tháng này làm sao không biết nữa! Mua bán trên mạng trục trặc tới 5-6 vụ lận!Chán thực sự! Nản lắm rồi!!!:-??:-??:-??
đau quá !!!!!!!!!!!!!!!!
Con thực tình không đời nào nghĩ người ta có thể đối xử với cổ vật bằng một cách làm thô bạo và tàn nhẫn như vậy chú ạ!:-??:-??:-??

mrkhongbiet

Thành viên tích cực
E có lần mua 2 bộ vỏ Điện thoại ngoài bắc, gửi vào bằng Vịt Teo, 1 cái có vẻ nguyên nguyên, 1 cái gãy trên gãy dưới.
Mấy cái ngàm của vỏ, lắp vào đúng thì rất chắc, khi bỏ riêng thì dễ gãy; vỏ đt mỏng, được bao bọc bằng mấy lớp mút dầy hơn nó mấy lần, nhưng khi siết dây, băng keo thì chặt quá làm nó cọ vào nhau, gãy.
=> hỏi ai, hỏi tại sao, hỏi thế nào, hỏi....
Tất cả là do sự thiếu chuyên nghiệp, không còn là tình cảm nữa rồi nên cụ Dương Lễ phải đi đòi công bằng cho sự chuyên nghiệp thôi.
(nhân tiện Anh cho ace biết là ai là người bán, ai là người vận chuyển đc ko? e nghĩ ko phải bêu xấu, nhưng biết mà phòng ngừa, dặn dò kỹ hơn hay cân nhắc hơn khi giao dịch với họ. Cảm ơn anh ạ!)