Bứng gốc chè 50 năm tuổi

chiyenlap

Thành viên tích cực
Mình nói thât mà,an toàn nhất là mua cây nào đã trồng 2 năm rồi ấy,đa số họ nhốt vào chậu,khay hẹp về anh em ta cho ra khay to hơn ,rộng hơn tí ,sâu hơn tí,.mà lo gì phố vắng hoe đã dăng kí mua thân khô rồi mầ...............
Nói trộm:cây chết rồi nhổ cả gốc rễ mang lên bóc vỏ đi,phơi khô,bắn PU vào đẹp lắm nhìn như một cây cổ thụ thật,đừng đun.
Bạn mình thấy chỗ đất giải tỏa có chè mà xe múc đào đi ,xót ruột thuê 1 tiểu đội đào cấp tốc về chơi ...........caycanhkhô,còn lại cho vào bếp,bật mí:cháy lắm,than chắc,nướng các món tuyệt cú mèo.Chết khoảng 90%,thảm lắm.

hoangkhang

Thành viên mới
chưa kể với các thầy là cây chè của em không có rễ cọc... đầu tiên em làm như thầy Chiyenlap dạy. đào 1/3,đào sâu xuống dưới rồi cắt dễ cọc, nhưng mà đào mãi vào không thấy dễ cọc đâu... dần dần là đào luôn 2/3, cắt dễ rồi lấp đất lại... em theo dõi 3 tuần nay cây vẫn tươi tốt, không có hiện tượng gì của héo lá.. có lẽ đó là điều đáng mừng... phải không các thầy?\:D/

nhatphuong01

Thành viên
Có người cho vài gốc chè lâu năm giờ đang ở vườn người ta, cũng muốn đánh về chơi nhưng thấy nhiều người đã trồng mà không thành công nên cũng phân vân lắm. Mong các cao nhân đã thành công chia sẽ thêm kinh nghiệm...

fecay

Thành viên
Re: Trả lời: Bứng gốc chè 50 năm tuổi

Mình nói thât mà,an toàn nhất là mua cây nào đã trồng 2 năm rồi ấy,đa số họ nhốt vào chậu,khay hẹp về anh em ta cho ra khay to hơn ,rộng hơn tí ,sâu hơn tí,.mà lo gì phố vắng hoe đã dăng kí mua thân khô rồi mầ...............
Nói trộm:cây chết rồi nhổ cả gốc rễ mang lên bóc vỏ đi,phơi khô,bắn PU vào đẹp lắm nhìn như một cây cổ thụ thật,đừng đun.
Bạn mình thấy chỗ đất giải tỏa có chè mà xe múc đào đi ,xót ruột thuê 1 tiểu đội đào cấp tốc về chơi ...........caycanhkhô,còn lại cho vào bếp,bật mí:cháy lắm,than chắc,nướng các món tuyệt cú mèo.Chết khoảng 90%,thảm lắm.
Bác Chí thông thái thật!không nhận làm thầy thì làm sư phụ vậy,còn nếu vẫn từ chối thì lại làm Tiên Zin được không!?(%)^:)^