Bộ tượng đồng: Của gia bảo

phongvubh

Thành viên
Đang làm cây thì trời mưa, chán vào nhà lôi bộ tượng này ra khoe một mà hỏi hai. Vì gia đình có mấy chục năm rồi mà chẳng biết niên đại nào, cổ hay chưa? Giá trị như thế nào? Chỉ biết từ nhỏ mình đã thấy bộ tượng này và mấy anh em còn nghịch tùm lum. Hỏi bố mẹ thì nói là của ông bà nội cho. Định đi hỏi ông bà nội thì "Xa Quá" sợ không dám đi mà đi thì không trở về khoe được. Nay đưa lên diễn đàn với nhiều anh em sưu tầm đồ cổ xưa, với kiến thức uyên thâm cho mình biết chút nhiều về bộ tượng này nhé. Vì đang kẹt tiền để đi với anh 3B sang Nhật nên được giá vài ngàn đô thì gả luôn, heheh.
Toàn bộ các tượng đều mốc xanh đặc trưng của đồ đồng, 2 con lân cũng bằng đồng nhưng hồi nhỏ nghịch lấy giấy bạc gói thuốc miết sát vào để ở tủ trà, ngày xưa sao giờ vẫn vậy có chóc 1 ít. Phía dưới các tượng phần lớn có chữ tượng hình.

Thân ái chào cả nhà, chúc cả nhà vui khỏe.

satruky

Thành viên tích cực
Bộ tượng đẹp quá. Nếu không phải là đồ cổ thì bán cho mình một tượng nhé.

NGVTHUAN

Moderator
Ông mình rành đồ cổ lắm nhất là về tượng cổ nhưng rất tiết ông mình đã mất cách đây 40 năm rồi nếu không mình nhờ ông tư vấn dùm cho bạn.Hình như 2 con sư tử 2 bên đúng không bạn ? Chà chắc bộ tượng nầy lâu đời lắm rồi nè nên 2 con sư tử trổ thành đồng bạc luôn. Chúc bạn mau bán được tượng để có tiền lo lộ phí đường xa.Hehehe !

hoanhp9999

Thành viên
bạn ơi đúng là đồ cổ thật rồi , bạn có bán cả bộ đó không,
nếu bạn bán thì cho mình cái giá' nhé, thank ban

phongvubh

Thành viên
Bộ tượng đẹp quá. Nếu không phải là đồ cổ thì bán cho mình một tượng nhé.
bạn ơi đúng là đồ cổ thật rồi , bạn có bán cả bộ đó không,
nếu bạn bán thì cho mình cái giá' nhé, thank ban
Thấp thoáng 2 người thích đồ cổ mà mình cũng chưa biết là cổ hay không nữa. Hỏi Bố thì bố nói có lần ông nội nói là đầu thế kỷ 19 mà ông cũng không chắc. Hy vọng ai biết chỉ dùm nhé. Bộ này bán nguyên bộ nhưng mình chưa biết giá trị thế nào nên chủ yếu là tham khảo và tìm hiểu thêm thông tin. Chúc cả nhà vui khỏe.