băng nhóm trộm kiểng nghìn đô ở SG sa lưới

hotandat

Thành viên Mua Bán
nhìn mặt tụi nó là thấy yêu cây cảnh cở nào rồi, yêu tới mức vô tù luôn
đừng đánh tội nghiệp phơi nắng và tưới nước như cây thôi:-SS

tpminh1976

Thành viên Mua Bán
mình đã từng thấy bon trôm cây ở đường bạch đằng gần sân bay tan son nhất bi đánh má nó hay người thân nào của nó nhận ko ra luôn xong cò trói lại như trói heo cần làm rõ chủ mưu có người kêu tới trộm hay sao hay tìm rõ những người tiêu thụ ....

xxthiensauxx

Thành viên
Nếu chủ động được thì anh em mình chẳng thèm quan tâm đến chuyện mất cây nữa phải không bạn!
Cho tụi nó 1 trận :Nhiều khi nóng quá, kiềm chế không nỗi thì kẻ bị mất cây lại thành kẻ bóc lịch mới chết chứ !
Bạn Hùng nói đúng rồi đó. Năm rồi có ai theo dõi báo ANTG chắc có nghe vụ ở Đồng Tháp "bắt được trộm phải đi tù" là ông cậu mình đó. Cũng vì nóng tính mà phải ở tù khi mấy thằng ăn trộm thì ko đủ tuổi được thả tự do.

ngoc_dung

Moderator
Đọc thông tin của Tân đưa lên cũng hả dạ, mong sao bắt được bọn này thật nhiều để anh em chơi cây khỏi lúc nào cũng lo lắng.

nguyenthehungap8

Thành viên tích cực
Như mình thì mùa này miền Trung nóng đã lắm, không cần đánh gì ráo trọi, cứ bỏ thằng nào ăn cắp cây vào cái thùng phi 200l rồi đậy nắp chừa lỗ thở ra, đem bỏ giữa thềm bê-tông là xong. :(( lấy mỡ nó rán nó:p
phương án này rất tốt!thêm 1tý rau răm cho nó ... ngậy mùi..................!!!!:)):)):)):)):)):)):)):)):)):))

ngockien

Super Moderator
theo em thì không quá nóng đánh bọn này bừa , lỡ nó té ra chết lại mang tội ngộ sát....chỉ nên đánh có chọn lọc vào một số bộ phận cơ thể trước khi đưa đến công an , hoặc cột lại tại ổ kiến hay ổ ong là nó đủ tởn.

rất trân trọng thành quả của các chú công an.
cung kính
Centimet
Tưởng kiến và ong đốt mà không chết người hả cent em ,tội này còn gọi là âm mưu giết người mang tính chất tàn bạo đó :D

Hy vọng rằng bắt thật nhiều và xử thật nghiêm những nhóm cảnh tặc này ,mới phần nào mang lại sự yên tâm cho mọi người.

maivangnambo

Thành viên tích cực
Hai vợ chồng e nói : em đã phát hiện cây của em hiện tại trong Quán Thẻ nhờ các anh cử một người đi với e vào láy cây về!
Chú công an : Không được, phải lập hồ sơ rồi xin ý kiến của lãnh đạo.....mới cử người điều tra ....anh Hùng hiều không?
Hùng nói trong bụng: hiểu rồi, hiểu rồi, đến đây đã hiểu!

Chia buồn cùng bạn,bạn nhìn hàng chử tôi bôi đỏ.,chắc bạn hiểu tại sao chứ?Tôi nghỉ bạn chịu khó tự tìm thôi hay bạn đưa hình lên diễn đàn để ae gặp sẽ thông báo cho bạn chứ chờ c.a thì..........

thay80

Thành viên Mua Bán
Hai vợ chồng e nói : em đã phát hiện cây của em hiện tại trong Quán Thẻ nhờ các anh cử một người đi với e vào láy cây về!
Chú công an : Không được, phải lập hồ sơ rồi xin ý kiến của lãnh đạo.....mới cử người điều tra ....anh Hùng hiều không?
Hùng nói trong bụng: hiểu rồi, hiểu rồi, đến đây đã hiểu!
Chia buồn cùng bạn,bạn nhìn hàng chử tôi bôi đỏ.,chắc bạn hiểu tại sao chứ?Tôi nghỉ bạn chịu khó tự tìm thôi hay bạn đưa hình lên diễn đàn để ae gặp sẽ thông báo cho bạn chứ chờ c.a thì..........
Cám ơn bạn và các anh em đã động viên!Mình đã nghĩ cây mất từ lâu rồi!

dungvan

Moderator
2 cây 10T thì cần đưa luôn khoản cắt chia đôi may lây lại dc. CA bên mình vô đối lắm.
Bây giờ CA là vậy anh ạ. thậm chí họ còn mặc cả "giá" để làm án (khoảng 50% giá trị đồ mình mất)
.................................
vậy à,sao bọn CA lại đểu vậy ko biết,nhưng nhắc đến bọn đó bạn có SỢ ko[/QUOTE]

Nói khe khẽ thôi mấy anh em ơi, chỉ cần nói " Hãy chọn phương án 50/50" , giống như trong chương trình Gặp nhau cuối năm là được rồi. \:D/

Tưởng kiến và ong đốt mà không chết người hả cent em ,tội này còn gọi là âm mưu giết người mang tính chất tàn bạo đó :D
.................
Ờ,,, thì lúc đó cãi kiểu mấy anh Tộc là :" Tui chỉ bắt chúng bỏ vô thùng thôi, tui đâu có giết chúng. Bọn Kiến với Ong giết chúng đó chớ, cán bộ à..." :)):)):))

nguyenchihiep

Thành viên
Bắt băng trộm cây cảnh bonsai đắt tiền

(Kienthuc.net.vn) - Nhiều cây cảnh bonsai có giá trị hàng chục triệu đồng nhưng các tên trộm nhí chỉ bán vài triệu và những kẻ hám lợi đã tiêu thụ để rồi cuối cùng tất cả phải sa lưới pháp luật.

Ngày 3/7, Công an quận Thủ Đức-TP.HCM đang tạm giữ nhóm nghi can trong đường dây trộm cắp, tiêu thụ tài sản là những cây cảnh bonsai đắt tiền.

Các đối tượng bị tạm giữ gồm: Lý Hồng Thịnh (17 tuổi, tự Bò), Đặng Công Minh (19 tuổi, tự Tý), Nguyễn Minh Quang (16 tuổi), Lê Hải Hồ (45 tuổi), Nguyễn Ngọc Cần và Lê Văn Quý (24 tuổi, tất cả đều ngụ huyện Hóc Môn-TP.HCM).
Bốn trong số các đối tượng bị Công an quận Thủ Đức tạm giữ vì hành vi trộm cắp và tiêu thụ tài sản.​
Đồng thời CQĐT cũng đang truy bắt 2 đối tượng bỏ trốn là Nguyễn Như Phong (20 tuổi) và Trần Minh Hoài (19 tuổi).
Trước đó, sáng sớm ngày 20/6, ông Hồ Viết Đới phát hiện 5 cây cảnh bonsai Vạn niên tùng trong sân nhà của mình (QL13, phường Hiệp Bình Phước, quận Thủ Đức) bị lấy trộm nên đã cùng người thân đi khắp các vườn cảnh để tìm. Đến ngày 26/6 thì ông Đới tìm thấy 4 cây bonsai của mình nằm trong vườn cảnh ở Đức Hòa, Long An nên đã đến Công an phường Hiệp Bình Phước trình báo. Qua làm việc, chủ vườn cảnh khai nhận được Lê Hải Hồ gửi chăm sóc.

Ngay khi tiếp nhận vụ việc, cơ quan CSĐT Công an quận Thủ Đức đã mở rộng điều tra và đưa các đối tượng Hồ, Thịnh, Minh, Quang về làm việc.

Các đối tượng đã khai nhận rạng sáng ngày 20/6 đã cùng Phong, Hoài (hiện đang bỏ trốn) leo tường rào vào sân nhà ông Đới lấy trộm 5 cây kiểng. Đối tượng Minh đã mua lại 5 cây với giá 4 triệu đồng. Dù biết đây là số cây cảnh Minh và đồng bọn lấy trộm nhưng Lê Hải Hồ vẫn mua với giá 8 triệu đồng. Sau đó Hồ bán một cây cho người quen với giá 4,3 triệu, 4 cây còn lại đem gửi ở vườn cảnh ở Long An thì bị ông Đới phát hiện báo Công an thu giữ.

Mở rộng điều tra, các đối tượng trên còn khai nhận rạng sáng ngày 21/6 đã trèo tường vào nhà số 1482/3D, QL1A, phường An Phú Đông, quận 12, do bà Đào Thị Oanh làm chủ lấy trộm cây bonsai Linh Sam.

Sau đó Minh đã nhờ tên Cần tìm người tiêu thụ sẽ cho tiền. Đối tượng Cần đã giới thiệu với Lê Văn Quý đến nhà Minh xem. Biết đây là cây lấy trộm nhưng Quý vẫn mua với giá 2,4 triệu đồng rồi đưa về nhà dượng rể ở huyện Cần Đước, Long An để chăm sóc.
Cây Linh Sam trị giá 35 triệu đồng nhưng những tên trộm chỉ bán cho kẻ hám lợi hơn 2 triệu đồng.​
Tuy nhiên sau khi biết Minh và đồng bọn bị bắt, Quý đã giao nộp cây cảnh cho Công an quận Thủ Đức. Qua khảo sát, CQĐT ghi nhận trị giá cây Linh Sam nói trên là 35 triệu đồng.

Theo CQĐT, có khả năng băng cướp nhí này còn thực hiện nhiều vụ trộm cây cảnh bonsai khác trên địa bàn TP. Hiện Công an đang tiếp tục mở rộng điều tra vụ án.

TIN LIÊN QUAN

songxanh

Thành viên
Nên xử mấy thằng mua cây của bọn cẩu kiểng càn nặng càn tốt,để bọn nó k bán được thì không cắp nữa.
==================================
Tụi này ở hóc môn . Hôm trước mình cũng mất hết 3 góc mai vàng ở hóc môn k biết có dín líu k nửa hy vọng có manh mối..