băng nhóm trộm kiểng nghìn đô ở SG sa lưới

centimet

Quản lý mới
theo em thì không quá nóng đánh bọn này bừa , lỡ nó té ra chết lại mang tội ngộ sát....chỉ nên đánh có chọn lọc vào một số bộ phận cơ thể trước khi đưa đến công an , hoặc cột lại tại ổ kiến hay ổ ong là nó đủ tởn.

rất trân trọng thành quả của các chú công an.
cung kính
Centimet

vitnuong

Thành viên tích cực
2 cây sam núi bị mất của e thật đáng buồn !
Ngày 17 tháng 6, e nghe tin 2 cây sam núi của e bị mất hiện do một tên cũng hàng mua bán ở Quén Thẻ - Cà Ná cây đang cất giữ.Trước đó hắn đem về kêu người tới mua thì người ta đã thấy và báo lại!
Sáng ngày 18 tháng 6, em tức tốc trong buồi sáng đó đem đơn và hình ảnh 2 cây sam núi bị mất chạy đến công an Huyện Ninh Hải trình báo và đề nghị giúp đỡ.Các đồng chí nhận đơn của e sau đó nói là : hai vợ chồng phải chạy về dưới xã nơi mình mất cây trình thêm lá đơn nữa.Hai vợ chồng lại chạy về xã trình báo !
Công an xã : Cây ở trong Quán Thẻ sao vô đó giải quyết được?Tôi nhận đơn thì để tôi xác nhận là anh Hùng có mất cây như khai báo!
Hai vợ chồng lại cầm lá đơn có xác nhận CA xã chạy lên CA huyện Ninh Hải .Thì chú Công an nói : OK! Anh chị trình báo mất cây thì tôi nhận đơn sau đó sẽ làm hồ sơ rồi cử người điều tra!
Hai vợ chồng e nói : em đã phát hiện cây của em hiện tại trong Quán Thẻ nhờ các anh cử một người đi với e vào láy cây về!
Chú công an : Không được, phải lập hồ sơ rồi xin ý kiến của lãnh đạo.....mới cử người điều tra ....anh Hùng hiều không?
Hùng nói trong bụng: hiểu rồi, hiểu rồi, đến đây đã hiểu!
Hai vợ chồng bỏ về.
Về nhà thấy bực tức quá , 2 vợ chồng mới gọi điện cho 3 đứa em nữa chạy vào Quán Thẻ, đến ngay nhà thằng đang cất giấu 2 cây sam núi của Hùng khoảng chiều rồi thì nó đã tấu thoát cùng 2 cây sam núi.Mặt dầu mới hôm trước nó còn để trước nhà kêu người đến mua!
Từ đó đến nay, CA cũng im ơi lặng tiếng luôn! Buồn thật !

Qua sự viêc trên, xin anh em trên diễn đàn nói cho e một câu công bằng!Coi như lời an ủi! e xin chân thành cám ơn!
Bây giờ CA là vậy anh ạ. thậm chí họ còn mặc cả "giá" để làm án (khoảng 50% giá trị đồ mình mất)

linhcaycanh2016

Thành viên tích cực
có thằng nào là thành viên trên dd trong 3 tên này ko a

==================================
Bọn này ở Thủ Đức à.Cũng may tụi nó chưa phát hiện ra vườn sam 9 tỷ 6 của e.:))
thế cơ à,9 tỷ6 cây sam hay 9 tỷ 6 tiền vậy cu e
Bây giờ CA là vậy anh ạ. thậm chí họ còn mặc cả "giá" để làm án (khoảng 50% giá trị đồ mình mất)
vậy à,sao bọn CA lại đểu vậy ko biết,nhưng nhắc đến bọn đó bạn có SỢ ko

honolulu

Thành viên
Ngày 17 tháng 6, e nghe tin 2 cây sam núi của e bị mất hiện do một tên cũng hàng mua bán ở Quén Thẻ - Cà Ná cây đang cất giữ.Trước đó hắn đem về kêu người tới mua thì người ta đã thấy và báo lại!
Sáng ngày 18 tháng 6, em tức tốc trong buồi sáng đó đem đơn và hình ảnh 2 cây sam núi bị mất chạy đến công an Huyện Ninh Hải trình báo và đề nghị giúp đỡ.Các đồng chí nhận đơn của e sau đó nói là : hai vợ chồng phải chạy về dưới xã nơi mình mất cây trình thêm lá đơn nữa.Hai vợ chồng lại chạy về xã trình báo !
Công an xã : Cây ở trong Quán Thẻ sao vô đó giải quyết được?Tôi nhận đơn thì để tôi xác nhận là anh Hùng có mất cây như khai báo!
Hai vợ chồng lại cầm lá đơn có xác nhận CA xã chạy lên CA huyện Ninh Hải .Thì chú Công an nói : OK! Anh chị trình báo mất cây thì tôi nhận đơn sau đó sẽ làm hồ sơ rồi cử người điều tra!
Hai vợ chồng e nói : em đã phát hiện cây của em hiện tại trong Quán Thẻ nhờ các anh cử một người đi với e vào láy cây về!
Chú công an : Không được, phải lập hồ sơ rồi xin ý kiến của lãnh đạo.....mới cử người điều tra ....anh Hùng hiều không?
Hai vợ chồng bỏ về.
Về nhà thấy bực tức quá , 2 vợ chồng mới gọi điện cho 3 đứa em nữa chạy vào Quán Thẻ, đến ngay nhà thằng đang cất giấu 2 cây sam núi của Hùng khoảng chiều rồi thì nó đã tấu thoát cùng 2 cây sam núi.Mặt dầu mới hôm trước nó còn để trước nhà kêu người đến mua!

Qua sự viêc trên, xin anh em trên diễn đàn nói cho e một câu công bằng!Coi như lời an ủi! e xin chân thành cám ơn!
Mình góp ý thế này, bạn tìm vài nhà báo, hay CTV của 1 số báo ở địa phương làm quen với họ, để khi có việc trình báo CA hay chính quyền mà có dấu hiệu tắc trách cứ gọi mấy bạn nhà báo/CTV này tới chắc công việc sẽ trôi đó. :D

nguyenhungh63

Thành viên
Hai vợ chồng bỏ về.

tôi cũng bị trường hợp như thế này rồi, họ còn nói với nhau: có cây thì lo mà giữ- họ còn nhiều việc phải làm:-??8->:-h

vietdnpc

Thành viên
Phải tẩy chay những người mua cây ăn trộm!! Mấy thằng ăn trộm bán cây biết liền, nhưng vì thấy lời nhiều mà mấy tay này mua bừa!
(Pháp luật truy tố tội "biết mà hổng nói" :)):)):))

orchcactus

Thành viên
theo em thì không quá nóng đánh bọn này bừa , lỡ nó té ra chết lại mang tội ngộ sát....chỉ nên đánh có chọn lọc vào một số bộ phận cơ thể trước khi đưa đến công an , hoặc cột lại tại ổ kiến hay ổ ong là nó đủ tởn.

cung kính
Centimet
Như mình thì mùa này miền Trung nóng đã lắm, không cần đánh gì ráo trọi, cứ bỏ thằng nào ăn cắp cây vào cái thùng phi 200l rồi đậy nắp chừa lỗ thở ra, đem bỏ giữa thềm bê-tông là xong. :(( lấy mỡ nó rán nó:p

sumalo

Thành viên tích cực
Không biết mấy bác mất cây trên forum có tìm được cây qua vụ này không, hi vọng tin tốt!
Cây ls 1.700usd bán 2.4tr bèo ghê, không biết mà kêu chủ cây đến chuộc cũng được 5tr nhỉ :-t

cafePT

Thành viên
Theo mình thì chia 50% giá trị tài sản thu hồi được cho mấy chú CA khác người này bằng cách cưa cây làm hai, chia hai.

cuong127

Thành viên
hay quá cuối cùng thì cũng bắt được mấy thằng zdss@& này, cho nó rục xương luôn, thank a TÂN

dautam14786

Thành viên
bọn này mà đăng ký thành viên mua bán rồi bán cây thì chắc khối bác nhà mình chết,mất tiền lại mất cây nữa,công an lại gọi lên hỏi thăm nữa

cung kính
Centimet
hổm tiên sinh oánh dư lào ạ.nghĩa lộ cho tại hạ bít dc hông? hê hê hê=))=))=))

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Lấy gai LS Ninh Thuận chích là đc rùi anh ơi ^^
À quên cái vũ khí lợi hại này chứ>:)
Nếu chủ động được thì anh em mình chẳng thèm quan tâm đến chuyện mất cây nữa phải không bạn!
Cho tụi nó 1 trận :Nhiều khi nóng quá, kiềm chế không nỗi thì kẻ bị mất cây lại thành kẻ bóc lịch mới chết chứ !
Ai biểu đánh tụi nó chết chi? đánh què giò thôi Hùng ơi