Bón NPK cho bonsai?

baohan

Thành viên
xin anh em diển đàn cho em hỏi là hiện em đang dùng NPK 16-16-8 e tính pha với nước để tưới những cây bonsai trong vườn
vậy anh em cho em hỏi mình pha 1kg NPK với bao nhiêu lít nước để tưới là vừa ạ?
xin cảm ơn

dblongthanh

Thành viên Danh Dự
Khi nhà sản xuất đã tạo ra phân viên thì dùng để rải, bạn đừng pha tan chúng ra,hãy dùng phân càng ít cho mỗi lần bón thì an toàn hơn, nhưng bón nhiều lần. Với phân trên thì bạn nên bón nửa muổng cafe cho chậu có đừng kính 20-25cm.

dautam14786

Thành viên
bón cho phôi cây phát triển rất nhanh nhé bạn,còn cây trong chậu cú làm như bác đỗ bình là ok

baohan

Thành viên
cảm ơn anh em...vì em thấy anh chàng chơi mai vàng gần nhà em toàn ngâm NPK tưới cho cây không à...em củng hỏi sao anh không bỏ vào gốc
anh ấy trả lởi bỏ vào gốc khó kiểm ssao1t được lượng phân hơn là ngâm tưới

QT_BONSAI

Thành viên Mua Bán
mới vừa tưới vườn xong. xài ít để cảm nhận độ bốc của cây. Đừng lạm dụng nhiều quá.

ngoc_dung

Moderator
Khi nhà sản xuất đã tạo ra phân viên thì dùng để rải, bạn đừng pha tan chúng ra,hãy dùng phân càng ít cho mỗi lần bón thì an toàn hơn, nhưng bón nhiều lần. Với phân trên thì bạn nên bón nửa muổng cafe cho chậu có đừng kính 20-25cm.
Em cũng hay hòa ra nước để tưới cho cây, có ý kiến này của anh Bình chắc phải xem lại rồi, thanks anh đã chia sẻ .

to.quangthin

Thành viên mới
Mùa nay có nên bón phân npk cho cây không nhỉ. Em vừa bón phân cải tạo đất xong thì có nên bón thên npk cho cây nữa không các anh

yeu bon sai1

Thành viên
ko đâu bạn , ban vừa cải tạo đất xong cây con chưa ăn hết ma bỏ thêm phân thi hại cho cây lắm đó.