Bán bộ dụng cụ 4 món .

NaTuan

Quản Lý Viên
Xuất sứ Tầu khựa . Loại tốt .
Giá 1135k chưa có phí ship .
Bộ 4 món gồm có .
1 kìm cạp xéo dài 210mm.

2 Kìm cạp tròn dài 210mm.

3 kéo tỉa giăm .

4 kéo tỉa bầu .

Cảm ơn mọi người ngó xem .

CanhDaNang

Thành viên
Rẻ thật . 4 món mà vẫn chưa bằng tiền 1 món đồ Nhật ! Nhìn thấy cũng đã ghê . Hàng Tàu , nhưng nếu là hàng chính hãng thì chắc dùng cũng sẽ bền lâu .
Ps : cái số 2 , theo mình , phải gọi là kìm cắt rể chứ nhỉ ? Bởi tiếng Anh nó là : Root cutter .

NaTuan

Quản Lý Viên
Rẻ thật . 4 món mà vẫn chưa bằng tiền 1 món đồ Nhật ! Nhìn thấy cũng đã ghê . Hàng Tàu , nhưng nếu là hàng chính hãng thì chắc dùng cũng sẽ bền lâu .
Ps : cái số 2 , theo mình , phải gọi là kìm cắt rể chứ nhỉ ? Bởi tiếng Anh nó là : Root cutter .
Có lẽ bác nói đúng .
Thanks bác .

xauxi

Thành viên mới
Bán lẻ không anh? Cho xin giá kìm cạp tròn số 2 vào inbox, mua về sài thử như thế nào. Thank.......

Đông Xuân

Thành viên tích cực
Cái số 2 làm gì có chữ root cuter ở đâu. Đó lá cái kìm bổ tùng để vặn chứ không cắt gì cả.

CanhDaNang

Thành viên
Re: Trả lời: Bán bộ dụng cụ 4 món .

Cái số 2 làm gì có chữ root cuter ở đâu. Đó lá cái kìm bổ tùng để vặn chứ không cắt gì cả.
Lên dd , trước khi tranh luận đúng , sai . Việc đầu tiên là phải viết cho đúng chính tả trước đã .

CanhDaNang

Thành viên
Và sau khi viết cho chuẩn tiếng Anh rồi thì phải tìm hiểu cho rõ công dụng từng loại dụng cụ bonsai thông qua tên gọi của nó , bạn nhé ?

Đông Xuân

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Trả lời: Bán bộ dụng cụ 4 món .

Lên dd , trước khi tranh luận đúng , sai . Việc đầu tiên là phải viết cho đúng chính tả trước đã .
Lên dd là cái gì đây có đúng chính tả không bác.
==================================
Và sau khi viết cho chuẩn tiếng Anh rồi thì phải tìm hiểu cho rõ công dụng từng loại dụng cụ bonsai thông qua tên gọi của nó , bạn nhé ?
Trước khi lên có cần xem điện thoại loại gì không, hâm. Kìm bổ tùng thì hẹp và rộng miệng hơn còn root cutter thì chắc không phải. Tinh vi danh cây là cái gì chính tả ở đâu.

Last edited:

Đông Xuân

Thành viên tích cực
Chính xác nó là cạp phẳng, cái số 1 là cạp xéo dùng để làm phẳng các vếy cát lớn, còn đây là cạp lõm làm lõm các vết cắt chi nhanh sẹo. Thích nghiên cứu thì nghiên cứu đi.

==================================
Sao không phát biểu được nó là gì à, bác chủ bán hàng chắc biết thừa chẳng qua ok cho nó nhẹ mà thôi. Còn ô canhdana trước khi lên mạng chưa ăn sáng à.

Last edited:

Đông Xuân

Thành viên tích cực
Root ở đây có nghĩa là cái gốc của cành hay rễ khi cắt xong người ta bấm sát vào thân. Chứ tỉa rễ thì vẫn cứ dùng kéo có ai dùng cái đó số 2 cắt tỉa rề không bậy.

Đông Xuân

Thành viên tích cực
Viết đúng tiếng anh nhưng hiểu thì không như Red river cứ sang tiếng Việt là thành sông đỏ, tưởng dịch word by word hay sao.