Bài văn về giáo dục việt nam !

HaiPM

Thành viên
Thanhtu bây giờ phải lo nghĩ mai mốt Cháu mình sẽ tả Bà của chúng nó sao đây......:|

thanhtu_tt88

Thành viên tích cực
Lũ trẻ ko hiểu vì cô giáo ra đề tả bà cô ấy cơ mà, các cháu cứ hỏi lại xem " tả bà cô hay bà em" cô sẽ nhận ra ai sai ai đungs!
Buồn là ở chỗ đúng có khi lại có tội đấy các em!
Đấy ai bảo các em ko chịu làm ngươif lớn :))
:)) mình làm người lớn thì muốn quay lại làm trẻ thơ.... hihj
tụi nhỏ now quậy tanh bành
yêu sớm-nghỉ sớm-lên bà cũng nhanh
chắc tại cô giáo không rành
em nó tả đúng sao đành mắng em
==================================

tìm một cây đep đẹp tặng cô đi anh ,mai mốt thế nào con anh điểm cũng cao
em dậy mấy em mồ côi ở trong chùa.khi kiểm tra môn văn.những bài văn với chủ để viết về cha mẹ mà thấy buồn thay cho mấy đứa nhỏ vì câu kết của chúng đều là " Em rất thương ba mẹ em,vì ba mẹ em vất vả kiếm tiền nuôi em và thương yêu em"
Thanhtu bây giờ phải lo nghĩ mai mốt Cháu mình sẽ tả Bà của chúng nó sao đây......:|
Không dám nghĩ tới luôn

lymieucay

Thành viên
day la he qua cua cong cuoc nang cao tuoi tho trung binh cua loai nguoi...hay la fuong fap gduc moi cua bo giao duc...#:-S..cam on ban da chia se,cung dc cuoi thoai mai...
==================================
cu theo ngu y cua bai tho tren...bac xiclo da tung hoc 'giao thong'....

huynhlang68

Thành viên
thực trạng- thực trạng của giáo dục việt nam. chính xác 100% ( nói nhỏ: vợ tôi cũng dạy học mà)
bà thì 16 tuổi lấy chồng, sinh con gái đầu lòng học được 1 tháng ở lớp 8 rồi....theo trai, có 1 con gái thì mang về cho bà ngoại nuôi để lấy chồng khác. cháu gái có tiến bộ hơn mẹ là học đến hết học kỳ I, đến tết bỏ học và cũng..... theo trai tiếp. hiện nay cháu đã có tin vui và vài tháng nữa bà ngoại sẽ được ẵm chắt ngoại. bà thì tọc vẫn còn xanh, ba vòng vẫn còn thon thả (vì chỉ mới hơn 55 mà) vậy tả thật làm sao đây? ồi cám ơn chủ toppic.

thanhtu_tt88

Thành viên tích cực
" Bà ơi bà , cháu yêu bà lắm , tóc bà trắng bà trắng như mây "
Chắc phải sáng tác bài về ông , bà mới quá