Bệnh Nấm Lạ Trên Cây Sung!!!!

phamhienlong2016

Thành viên mới
Chào Cả Nhà,

Nhà mình trồng 1 cây sung, nhưng nó đang mắc 1 loại nấm. Lúc đầu phải cưa 1 nhánh, sau đó vẫn không hết mình tiếp tục cưa tiếp và có bôi vôi nhưng không được, nấm tiếp tục ăn xuống làm khô thân cây 1 cách từ từ, cứ ăn đến đâu cành có lá, là lá khô luôn. Nếu không có thuốc chữa thì cây sẽ chết. Mọi người ai biết bệnh này chỉ mình cách trị với.
Các Bác Chú Ý phần thân bị khô, nó vẫn tiếp tục khô. Bôi thuốc chống nấm không khỏi.

cảm ơn cả nhà,

lehai

Thành viên
bạn xem kỹ sẽ thấy rệp vảy đầy thân đó
mua thuốc diệt rầy, rệp xịt ướt thân và tưới gốc 2 lần cách nhau 7 ngày là ok

sam ninh thuan

Thành viên Mua Bán
trước đây cây sung của mình củng bị như vậy,mình củng dùng đủ thứ thuốc để
trị nhưng không hết,cuối cùng mình cắt bỏ phần đả bị khô,
và thây cát trồng lại ...,hôm nay cây sung của mình đả bình thường.

vài lời góp ý cùng bạn nhé!

NaTuan

Quản Lý Viên
Cây của bạn bị rệp sáp . Ra tiệm bán thuốc bảo vệ thực vật mua loại đặc trị và kết hợp với chất bám dính nữa.

tuankien

Thành viên
Cây của bạn bị rệp sáp . Ra tiệm bán thuốc bảo vệ thực vật mua loại đặc trị và kết hợp với chất bám dính nữa.
bác TUẤN ơi,pha thuốc với dung dich gì để cho dính hả bác.mong bác chia sẻ

phamhienlong2016

Thành viên mới
Bác NaTuan cho mình hỏi thêm là phần thân cây bị khô tiếp tục khô, Bác chỉ giúp nên mua thuốc gì để chống khô tiếp, lần trước chỗ đó bị khô 1 phần dẫn đến chết cả 1 nhánh phải cưa, nhưg sau khi cưa, chỗ đó tiếp tục khô dù đã bôi vôi xong lại khô và cắt tiếp. Sau khi cắt thì bôi thuốc chống nấm vẫn không thấy khỏi.

Cảm ơn Bác,

huynhtankhai

Thành viên
giống bệnh nấm hồng gây khô cành gây hại trên cây hoa mai ,em nghĩ vậy không biết đúng không nữa.bệnh phát triển nhiều trong mùa khô.trường hợp cắt rồi bệnh vẫn phát triển có thể anh cắt chưa sâu(còn sót mầm bênh+dụng cụ cắt dính mầm bệnh)nên bệnh lại phát triển.