Anh Lâm Ngọc Vinh (lnvinh) được Bonsai Quốc tế công nhận..!

dongchiquyet

Thành viên mới
"Anh Lâm Ngọc Vinh (lnvinh) được Bonsai Quốc tế công nhận.. " bác Vinh được công nhận gì thế các bác?

NDCan

Thành viên tích cực
Chúc mừng anh Vinh. Chúc anh đạt được nhiều hơn nữa những thành tích xứng đáng với công sức và tâm huyết anh bỏ ra.

dinhphong

Thành viên
chúc mừng anh Vinh .thật vinh dự,chúc anh gặt hái nhiều thành tích hơn nữa trên làng bonsai quốc tế.

interanhduy

Thành viên mới
Trả lời: Anh Lâm Ngọc Vinh (lnvinh) được Bonsai Quốc tế công nhận..!

chú nào biết ních yahoo của chú vinh cho con với

quanht

Thành viên mới

chúc mừng anh Vinh, anh em rất hãnh diện vì bác

huongnb

Thành viên mới

Chúc mừng anh Vinh! Em mới vào nghề và khao khát được chăm sóc một tác phẩm của anh.
Em nhìn các cây của anh mãi mà ko biết chán.
1000 năm thăng long bác có tham gia chứ? Em đang mong tới hôm đó để được nhìn thấy anh và được ngắm cây của anh

thailinh

Thành viên mới

Chúc anh luôn mạnh khỏe, thành công. anh là một nghệ nhân có tâm và nhiệt huyết đó là tấm gương để chúng em noi theo

MinhThư99

Thành viên tích cực
"Anh Lâm Ngọc Vinh (lnvinh) được Bonsai Quốc tế công nhận.. " bác Vinh được công nhận gì thế các bác?
Bạn tham khảo ở đây .

"Lam Ngoc Vinh is from Vietnam. Born in 1970, his first introduction to Bonsai came from seeing his first bonsai in a newspaper when he was just ten years old. This first view of a bonsai tree led to many years of research and experimentation with native Vietnam tropical species including fruit trees such as Toad, guava, plum, mango, lemon, peppers, and later with less used species such as rose and others.

He works with many forms including Mountain, Stone, and Landscapes, and especially Mame and Shohin bonsai. Lam is well known in his home country of Vietnam and also on international bonsai websites. His work and achievements are highly praised and he has earned many awards in Vietnam."

thanhlongnhi

Thành viên

mặc dù e chưa gặp bác nhưng đúng là ô trời ko phụ lòng người tốt lại còn nhiệt tình như bác chúc mừng bác lnvinh=D>=D>=D>=D>

HuongCau

Banned
Re: NgƯỜi vn ĐẦu tiÊn lÀm bonsai trÊn web:art of bonsai.

Trang Web: ART OF BONSAI này rất nổi tiếng và có uy tín của thế giới trong lãnh vực Bonsai. Người nghệ nhân nào được tôn vinh trong website này đòi hỏi phải có những tác phẩm bonsai thật sự ấn tượng, có giá trị cao về thẩm mỹ và phải đạt được nhiều tiêu chuẩn trong cách nhìn trong thang điểm của Ban Giám Khảo Quốc Tế thì mới được Hội đồng QT công nhận tay nghề...Mời các bạn vào đây xem nhé:
http://artofbonsai.org/galleries/vinh.php
Chúc mừng Anh Vinh nhé! Kỳ vọng anh đưa được bonsai VN vươn tầm thế giới.
Huongcau

Thấy sang bắt quàn làm họ. Hehe. Tui cũng ở gần nhà Lâm Ngọc Vinh đó nhe. Nói chứ nghệ nhân chơi cây thì tuyển rồi nhưng xem gallery của LNV tôi chỉ tiếc một điều là hậu cảnh chụp ảnh của cây hơi xuề xòa . Đỉnh cao nghệ thuật thì cũng phải trọn vẹn so với những công sức mà chủ nhân đã bỏ ra chăm sóc cây. Vài lời góp ý nên chụp trong studio mới xứng đáng tầm vóc của những tác phẫm trên. Chúc vui.
Đồng í kiến với a! Chụp ảnh có phần hơi xuề xòa làm mất đi 1 phần vẻ đẹp thật sự. Nếu được đầu tư hơn xíu về phần studio thì sẽ tuyệt vời hơn rất nhiều.

Vodka

Thành viên mới

Hoan hô chú Vinh . Hoan hô cây cảnh Việt Nam .

tiendung72

Thành viên

Chúc mừng anh Vinh vì có nhiều tác phẩm được đặt dấu ấn trên trường Quốc tế! Mong rằng sau anh sẽ có thêm nhiều tác phẩm của các ACE trong Diễn đàn được giao lưu trên những web site uy tín thế giới.

hoidau

Thành viên

Chúc mừng anh Vinh , chỉ dám mơ đc như bác . hehe