Album: VietNam Cymbidium

Lan Trần

Thành viên
Tập hợp các hình ảnh về các species trong Cymbidium được nuôi trồng tại Việt Nam. Xin được giới thiệu cùng mọi người!
==================================

Đại Thanh

Thành viên mới
E nào chân cũng dài nhìn mê quá ......Em này nhìn ấn tượng đấy bác Lan Trần....Hình như là lá thuộc kiểu lá bình diệp?, dựng vừa phải...hoa nở khoe bông,cánh bầu bĩnh, đầy đặn, phân cần dõng dạc thế kia chắc thuộc hàng đẳng cấp rồi....Kể lá và hoa mang sắc xanh thuần khiết nữa thì chắc là....Bác có thể cung cấp thêm thông tin về em này được không a? Không biết là hàng rừng hay tàu vậy bác...E mới tập chơi mong các bác giúp đỡ...Thanks!

hoalandep1234

Quản lý mới
Ở Hp, em đã nhìn thấy bông này. Hoa đẹp quá bác! Nhưng bác chia sẻ thêm ảnh tổng thể và ảnh lá cây thì tốt vỉ ace đang học hỏi.

Lan Trần

Thành viên

Từ 4 thân năm 2010 tại Địa Lan Hội Quán, Đại Thanh Đèo Gió đến nay hiện có 3thân về Nam Định, 4thân còn lại ĐLHQ.
Chỉ duy nhất hai chủ sở hữu cây hoa này mà thôi!!!

hoalandep1234

Quản lý mới
Còn khóm kiếm lá giáo hoa trắng nữa? Bạn có ảnh không thì up chia sẻ nha! Khóm đó tách từ 1 khóm lớn. Ở nhà mình có 1/2 khóm thì phải? Bác Lan Rừng kỷ niệm cho Vinh trồng nhưng chưa có hoa, khi nào có thì sẽ chia sẻ

Đại Thanh

Thành viên mới

Từ 4 thân năm 2010 tại Địa Lan Hội Quán, Đại Thanh Đèo Gió đến nay hiện có 3thân về Nam Định, 4thân còn lại ĐLHQ.
Chỉ duy nhất hai chủ sở hữu cây hoa này mà thôi!!!
Em thấy màu sắc bác chụp lên là màu hanh vàng chứ có phải thanh đâu bác, hoa đã được kiểm chứng mấy mùa rồi a...Đặt cho em nó cái tên Đại Thanh liệu đã xứng đáng chưa bác?