AE nuôi Iguana vào đây

camauteur

Thành viên
Hôm nay mình mở chủ đề này để ae nuôi Iguana (Cự đà Nam mỹ) vào bàn luận trao đổi và học hỏi cách chăm sóc.

Đây là con Iguana đỏ đực mình nuôi cách nay khoảng 8 tháng, khi mới về nó chỉ lớn hơn ngón tay cái một chút, món ăn của nó là rau-củ-quả. đối với rau thì nó thích ăn nhất là rau bù ngót còn trái cây nó thích nhất là trái trứng cá.

lydainghia

Thành viên tích cực
Chia sẻ vài hình ảnh về con iguana baby của em. Size 35cm, nuôi trong hồ kính size 30cmx55cmx40cm, nuôi tronh nhà dùng 1 đèn UVB 5.0, và 1 bóng daylight tận dụng từ hồ cá cũ.

lydainghia

Thành viên tích cực
Một con khác size to hơn khoảng 80cm, nhưng bị đứt đuôi do ông bạn tặng, hiện đang nuôi ở cơ quan

camauteur

Thành viên
Chia sẻ vài hình ảnh về con iguana baby của em. Size 35cm, nuôi trong hồ kính size 30cmx55cmx40cm, nuôi tronh nhà dùng 1 đèn UVB 5.0, và 1 bóng daylight tận dụng từ hồ cá cũ.

Cái lồng đẹp đó bạn, Igu xanh tui có 1 con cái tuổi nhỏ hơn đỏ nhưng do tham ăn nên mập ú, giờ thấy to hơn con đỏ.

Igu đỏ này là con đực mới chụp lại

Mấy con này rất hiền, lúc nó còn nhỏ tui hay bắt ra chơi, giờ nó lớn móng ra dài, nhọn và rất bén nên mỗi lần bắt ra nó quào trầy da chảy máu, tui cắt móng tụi nó 1 lần rồi, giờ nó ra lại y cũ[-(

nguyenthehungap8

Thành viên tích cực
xin hỏi các bác con này có nuôi thương mại được ko ạ?nếu được thì nó dùng vào việc gì?(chế biến món ăn,nhậu ,hay là thuốc...vv)và kích thước lớn nhất của nó là nhiêu? cảm ơn các bác!

camauteur

Thành viên
xin hỏi các bác con này có nuôi thương mại được ko ạ?nếu được thì nó dùng vào việc gì?(chế biến món ăn,nhậu ,hay là thuốc...vv)và kích thước lớn nhất của nó là nhiêu? cảm ơn các bác!
Loại này nuôi thương mại được đó anh, thường nuôi làm cảnh trong nhà như chó mèo chứ thịt uổng lắm, nuôi càng to giá càng cao, loại này khi trưởng thành hơn chục kg

+ YouTube Video