ae HÀ NỘI cho thêm thông về giống nho PHÁP ?

phamthanhkt

Thành viên
Nho Pháp với nho Ninh Thuận là một đó anh, anh hỏi anh chị em Ninh Thuận trồng nho cả trăm năm nay cho dễ chứ HN trồng tài tử thôi đâu có vựa nho nào ở HN đâu !

vuonkienganphuoc

Thành viên tích cực
Nho Pháp với nho Ninh Thuận là một đó anh, anh hỏi anh chị em Ninh Thuận trồng nho cả trăm năm nay cho dễ chứ HN trồng tài tử thôi đâu có vựa nho nào ở HN đâu !
Cảm ơn bạn phamthanhkt chia sẻ ,mời bạn xem thêm link này và link bên trên.
http://news.zing.vn/Nguoi-Ha-Noi-mua-giong-nho-Phap-de-lay-bong-ram-post539460.html
Nhà mình đã trồng giống nho ninh thuận khoãng 4 năm ,cho trái đều nhưng hơi chua .Mới đây mình xin 1 giống ko rỏ nguồn gốc nhưng nhìn trái to ,đẹp thấy ham nhưng về mình trồng lá ko phát MẠNH ,LÁ hơi nhỏ.
Nhiều khi nơi bán họ quảng cáo để bán,bởi vậy mình cần thêm thông tin từ những người từng nghe -thấy trồng GIỐNG NHO PHÁP NÀY.
Nơi ươm và tuyển chọn giống cây trồng NHA HỐ -Ninh thuận ,trước khi đưa ra dân phải qua quá trình thực nghiệm .Nếu cảm thấy thích hợp khí hậu thổ nhưởng mới phổ biến cho dân trồng và điều quan trọng là THÁP GỐC KHÁNG BỆNH + MẠNH MẺ
Còn giới thiệu của nơi nhân giống ngoài Thanh Xuân -Hà nội là CHIẾT NHÁNH .Nếu để: TRỒNG ,NGẮM -ĂN ĐƯỢC ( yêu cầu độ ngọt)