AE cùng bói e mai 18 tuổi này tết có khoe hàng đc hoh ?

su mai

Thành viên tích cực
Hôm kia đi chơi thấy em mai này có dáng ẻo lả và hơi đẹp nên hỏi chủ nhà xin rước và chủ nhà đồng ý và được biết em mai này được 18 mùa lá rụng rồi cả nhà ai cũng biết.....nhưng mùa này rước em về ngay ngày hôm nay hoh biết tết em có chịu cho xem hàng hoh nửa ...Nay xin nhờ các cao nhân và AE xem có cách nào hay nhất để tết cho em xem hoa của e mai này có đẹp hoh...chứ rước về mà hoh xem đc hoa là uổng công lắm ..hic.:((

binh79

Thành viên tích cực
Trả lời: A Lô..cùng AE bói e mai 18 tuổi này tết có khoe hàng đc hoh ?

Cây mai tàng nhìn đã thiệt,chúc mừng bạn.

duylungoc

Thành viên

ngày mai là 14Al lải lá cũng vừa rồi a, a cứ bứng e nó về, lải lá là tết này có cái để thưởng thức nhưng sau tết phải cắt gọn tàn lại để cây đỡ mất sức

kieuphong

Thành viên

Dàn xương như vầy mà ra bông ngay tết năm nay cũng đủ vốn tiền cây rồi.
Mừng cho huynh có cây mai tàng đẹp .

caycanhtruongca

Thành viên tích cực

hàng khủng thiệt.đánh nguyên bầu quá ngon,chúc mừng bác..

su mai

Thành viên tích cực

Cây mai tàng nhìn đã thiệt,chúc mừng bạn.
Mình nhìn cũng thấy vậy nên mới rước em mai này về .:-h
==================================
ngày mai là 14Al lải lá cũng vừa rồi a, a cứ bứng e nó về, lải lá là tết này có cái để thưởng thức nhưng sau tết phải cắt gọn tàn lại để cây đỡ mất sức
Cây này mua hơi xa nên hồi sáng alo chủ nhà thuê người ta lải lá sẳn , mình đến là bứng gần chiều mới xong....mình chỉ sợ tết ko ra hoa kịp........chứ ở gần gần mình đến lải lá xong đến 29 tết bứng về thì chơi ok luôn khỏi sợ gì hết.:-h

su mai

Thành viên tích cực

Nếu là tôi thì tôi sẽ thu gọn tàn đến mức này và tỉa bớt các nhánh nhện bên trong tán chỉ giử lại các nhánh to khỏe.
Hồi trưa bứng ko có sử dụng kéo cắt nhánh nào hết....nghe lời A Lô sáng e sửa sọn cho em mai này lại tí.:x
Dàn xương như vầy mà ra bông ngay tết năm nay cũng đủ vốn tiền cây rồi.
Mừng cho huynh có cây mai tàng đẹp .
Thanks huynh đã ghé xem và có lời khen.......chừng nào ra hoa em chụp vài hình chia sẻ với AE nhe.:-h
hàng khủng thiệt.đánh nguyên bầu quá ngon,chúc mừng bác..
Nghe lời A Lô chỉ phải bứng bầu đất hơi lớn vì sẻ có rể cám nhiều cho cây đở mất sức... cây sẻ mạnh ra hoa .:-h

maivangnambo

Thành viên tích cực

Theo tôi đầu tiên tôi sẽ làm như anh LÔ kế đến sẽ lảy hết lá nhưng sẽ không bứng ngay, chờ đến khi nụ vươn chân lên cao cở chừng 2 ngày sau thì hoa nở, lúc đó tôi mới bứng như vậy hoa sẽ đạt.Cám ơn bạn đã chia sẻ cây mai đẹp.

vdmy

Thành viên
Hôm kia đi chơi thấy em mai này có dáng ẻo lả và hơi đẹp nên hỏi chủ nhà xin rước và chủ nhà đồng ý và được biết em mai này được 18 mùa lá rụng rồi cả nhà ai cũng biết.....nhưng mùa này rước em về ngay ngày hôm nay hoh biết tết em có chịu cho xem hàng hoh nửa ...Nay xin nhờ các cao nhân và AE xem có cách nào hay nhất để tết cho em xem hoa của e mai này có đẹp hoh...chứ rước về mà hoh xem đc hoa là uổng công lắm ..hic.:((

chào sử dạo này khẻo không ?,luc này săn hàng dử nghe. cho mình hỏi cây sanh đổ leo đá của anh lương còn không ,sử có hình không không biết dạo này cây thế nào rồi nữa .

nguyentrungtuyen

Thành viên tích cực

Theo tôi đầu tiên tôi sẽ làm như anh LÔ kế đến sẽ lảy hết lá nhưng sẽ không bứng ngay, chờ đến khi nụ vươn chân lên cao cở chừng 2 ngày sau thì hoa nở, lúc đó tôi mới bứng như vậy hoa sẽ đạt.Cám ơn bạn đã chia sẻ cây mai đẹp.
Đồng quan điểm với Anh Hòa............... Nhưng có Đại Ca Lô đứng sau lưng thì quá yên tâm luôn rồi. Chúc mừng Chủ cây nhen.

duylungoc

Thành viên

e thì nghĩ khác, nếu chờ đến 2 ngày sau hoa nở thì lúc đó nụ quá lớn rồi, nếu a bứng + bó tàn lại thì sẽ làm cho nụ bị gãy nhiều , với lại a Sử nói là cây này ở xa, nếu để lên xe ba gát chở về đường xa mà xe chạy nhanh thì sẽ làm cho cây bị khô nụ, kết quả là sẽ không nhiều hoa để chơi têt đâu a

hocchoimai

Thành viên

Chúc mừng bạn sở hửu cây Mai đẹp, chỉ e rằng hoa nở không kịp Tết.#:-S

maivangnambo

Thành viên tích cực

e thì nghĩ khác, nếu chờ đến 2 ngày sau hoa nở thì lúc đó nụ quá lớn rồi, nếu a bứng + bó tàn lại thì sẽ làm cho nụ bị gãy nhiều , với lại a Sử nói là cây này ở xa, nếu để lên xe ba gát chở về đường xa mà xe chạy nhanh thì sẽ làm cho cây bị khô nụ, kết quả là sẽ không nhiều hoa để chơi têt đâu a
Vấn đề bó tàn lại phải kết hợp cùng lúc khi vừa lảy lá xong nha bạn khi vận chuyển thì dùng bạt mỏng bọc lại trước khi bọc phun ướt toàn bộ cây mai thì cây sẽ không khô nụ đâu bạn.Nếu bứng sớm quá, khi nụ hoa chưa vươn hết mức tối đa thì sẽ xảy ra những trường hợp:Những nụ hoa còn non rất để bị rụng,hoa nở không đẹp,và điều hết sức quan trọng là cây mai sẽ mất sức rất nhiều.

su mai

Thành viên tích cực
chào sử dạo này khẻo không ?,luc này săn hàng dử nghe. cho mình hỏi cây sanh đổ leo đá của anh lương còn không ,sử có hình không không biết dạo này cây thế nào rồi nữa .
Thanks Mỹ mình vẫn bình thường , tết này có về thăm vợ con hoh ? ... theo mình nghỉ cây sanh của Lương chắc còn....muốn mua hả có j mình gọi hỏi rồi cho hay ....còn mấy cây của Mỹ cậu chăm sóc sao rồi có chụp hình cho Mỹ xem ko ?:-h
Cách này năm rồi e có bứng cây trên 60cm hoành và cũng thành công cây ra hoa bình thường.....còn cây này vì ở trong vườn đường khó đi với lại xa nửa nếu bứng vận chuyển về sợ nụ hoa sẻ rụng nhiều.....với lại thử bứng cách này xem cây có kịp ra hoa ngay tết hoh ....sẳn học hỏi rồi đút kết kinh nghiệm luôn.:-h

su mai

Thành viên tích cực

Đồng quan điểm với Anh Hòa............... Nhưng có Đại Ca Lô đứng sau lưng thì quá yên tâm luôn rồi. Chúc mừng Chủ cây nhen.
Cách bứng này mới thử lần đầu hy vọng em mai này cho xem hàng ngay dịp tết thì khỏi phải nói luôn ....lúc đó lo nhìn ko ah..hihi.
Cũng hơi lo là em mai ko cho xem hàng ngay dịp tết nên mới gọi nhờ Đại Ca Lô chỉ vài chiêu....:x
Chúc mừng bác chủ mua được cây đẹp. Cây này bác mua giá nhiêu vậy?
Cây này chủ nhà đòi đôi bông 2 chỉ mới chịu gả ...hic..:(( ai biểu mình mê em mai đẹp chi.

su mai

Thành viên tích cực
Chúc mừng bạn sở hửu cây Mai đẹp, chỉ e rằng hoa nở không kịp Tết.#:-S
Mình sẻ làm theo cách A LÔ hướng dẫn.....nếu nở ko kịp tết thì sau tết chắc cũng nở.....mình sẻ rút kinh nghiệm lần sau.:-bd

maivangnambo

Thành viên tích cực

Cách bứng này mới thử lần đầu hy vọng em mai này cho xem hàng ngay dịp tết thì khỏi phải nói luôn ....lúc đó lo nhìn ko ah..hihi.
Cũng hơi lo là em mai ko cho xem hàng ngay dịp tết nên mới gọi nhờ Đại Ca Lô chỉ vài chiêu....:x
Khi nào em nó khoe hàng nhớ up cho ae xem ké với nha bạn.

Cây này chủ nhà đòi đôi bông 2 chỉ mới chịu gả ...hic..:(( ai biểu mình mê em mai đẹp chi.
Vàng 18 hay 24 cara vậy bạn?

vdmy

Thành viên
Thanks Mỹ mình vẫn bình thường , tết này có về thăm vợ con hoh ? ... theo mình nghỉ cây sanh của Lương chắc còn....muốn mua hả có j mình gọi hỏi rồi cho hay ....còn mấy cây của Mỹ cậu chăm sóc sao rồi có chụp hình cho Mỹ xem ko ?:-h

công việc bên đây vẫn còn nhiều nên chắc năm nay mình không về được ,hy vọng năm sau vì mình rất nhớ nhiều thứ ở VN lắm.cây sanh của anh Lương mình cũng muốn mua nhưng để khi nào về mình đi xem thử .....còn mấy cây của mình thì để phát triển tự do.Chúc Sử và gia đình năm mới dồi dào sức khỏe và phát tài nha.