AE cùng bói e mai 18 tuổi này tết có khoe hàng đc hoh ?

su mai

Thành viên tích cực
Trả lời: A Lô..cùng AE bói e mai 18 tuổi này tết có khoe hàng đc hoh ?

Vàng 18 hay 24 cara vậy bạn?
Lúc đầu cũng xin muốn rước bằng vàng 18k...nhưng chủ nhà đòi 24k mới chịu gả...vì thích e mai này hơi đẹp nên mạnh dạng rước luôn.:bz
==================================
Thanks Mỹ mình vẫn bình thường , tết này có về thăm vợ con hoh ? ... theo mình nghỉ cây sanh của Lương chắc còn....muốn mua hả có j mình gọi hỏi rồi cho hay ....còn mấy cây của Mỹ cậu chăm sóc sao rồi có chụp hình cho Mỹ xem ko ?:-h
==================================

công việc bên đây vẫn còn nhiều nên chắc năm nay mình không về được ,hy vọng năm sau vì mình rất nhớ nhiều thứ ở VN lắm.cây sanh của anh Lương mình cũng muốn mua nhưng để khi nào về mình đi xem thử .....còn mấy cây của mình thì để phát triển tự do.Chúc Sử và gia đình năm mới dồi dào sức khỏe và phát tài nha.
Để mình liên lạc Lương chụp hình rồi mình gửi cho Mỹ xem chơi.
Thanks lời chúc tốt lành của Mỹ nhe...mình cũng chúc Mỹ gia đình năm mới dồi dào sức khỏe và vạn sự như ý nhe.:x

su mai

Thành viên tích cực
Hôm nay đã 24 AL mà nụ hoa cây này chưa chịu bung võ chấu mặc dù cũng làm nhiều cách như : tưới nước phun mát cây nhiều lần trong ngày , khi về có tưới GA3 , cách 5 ngày có pha URE 1 muỗng canh với 7 lít nước.... :(:)((
Nay nhờ nghệ nhân và AE nào còn cách nào khác thúc cho em mai này ra hoa sau tết 1 vài bửa cũng được..Thanks.

su mai

Thành viên tích cực
Anh Sử chụp hình hiện tại cho ae xem được ko?
Năng có thể chỉ cách cho mình được ko ? ...vì mình đang trực nên chưa chụp được , sáng mai mình chụp gửi lên sau.:-h

nang.hg

Thành viên Mua Bán
Nếu là mình thì mình xả tàng dưỡng lại năm sau,như cây của mình mới lấy thì bông rất nhiều nhưng mình ko tiếc vì nếu nở thì bông cũng ko rộ và đẹp như cây bình thường.như những cách của bạn là ok lắm rồi đó đừng nóng vội.cứ sử dụng định kỳ như vậy nhưng đừng nóng lòng mà tăng liều nhe,cây mới bứng nên đã mất rất nhiều rễ do đó sẽ hấp thụ chất hơi chậm,nhưng một khi đã hấp thụ thì phát rất nhanh.rãnh thì bạn pót hình nụ hiện tại cho ace khác có cao kiến...

su mai

Thành viên tích cực
Nếu là mình thì mình xả tàng dưỡng lại năm sau,như cây của mình mới lấy thì bông rất nhiều nhưng mình ko tiếc vì nếu nở thì bông cũng ko rộ và đẹp như cây bình thường.như những cách của bạn là ok lắm rồi đó đừng nóng vội.cứ sử dụng định kỳ như vậy nhưng đừng nóng lòng mà tăng liều nhe,cây mới bứng nên đã mất rất nhiều rễ do đó sẽ hấp thụ chất hơi chậm,nhưng một khi đã hấp thụ thì phát rất nhanh.rãnh thì bạn pót hình nụ hiện tại cho ace khác có cao kiến...
Tại mình thấy nụ còn nhiều quá cắt hơi uổng với lại thử bứng cách này xem có ra hoa hoh .....nhìn thấy hiện tại là chắc ko xong rùi , để chiều nay tưới 1 lần URE nửa rồi mai mốt xem sao...

Nụ mới chụp hồi sáng.:-?

nang.hg

Thành viên Mua Bán
Cây này mình thấy dù có xử lý cũng ko kịp tết đâu bạn ơi,ko biết bạn có col bớt tàng và những chà chôm bên trong ko?vì em này tàng lớn và dày nên cây ko có khả năng cung cấp đủ dinh dưỡng cho hoa và có thể bị chay nụ luôn đó.vì tương lai em nó bạn cứ chăm sóc tự nhiên thôi ko nên ép và kích thích nó nữa(thử phun sương vào buổi trưa nắng),chúc bạn được như ý...

maivangnambo

Thành viên tích cực
Nếu tính đến hôm nay thì cây mai đã mất rất nhiều nhựa sống rồi nha bạn bạn nên đưa ra quyết định cuối cùng đi chớ để càng lâu cây mai càng mất sức.