:((

huong84

Thành viên tích cực
tình hình là em rất thích cái cây noel này, cây này hình như ra hoa và quả vào noel, và được trồng ở Anh, ace nào có hạt cho mình xin hoặc bán ít hạt nhé :((, hình cây nè

MinhThang

Thành viên tích cực
tình hình là em rất thích cái cây noel này, cây này hình như ra hoa và quả vào noel, và được trồng ở Anh, ace nào có hạt cho mình xin hoặc bán ít hạt nhé :((, hình cây nè
Tới cái vườn này xin ít hạt về trồng nha em.

ledinh1081

Thành viên tích cực
Cây Cà Độc- made in anh quốc, cây này chỉ nhìn thui, sờ hoặc ăn nó chắc chắn nhiễm độc lăn quay, có hoàng tử hun rùi thì mới giải được độc dược bảng A này cưng nhá!

huong84

Thành viên tích cực
Cây Cà Độc- made in anh quốc, cây này chỉ nhìn thui, sờ hoặc ăn nó chắc chắn nhiễm độc lăn quay, có hoàng tử hun rùi thì mới giải được độc dược bảng A này cưng nhá!
chắc chắn ko anh, ở đấy người ta gọi là cây noel đấy :(

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Tới cái vườn này xin ít hạt về trồng nha em.
Cô Hương lầm rồi, bụi cây mà côu up hình là cây Cottoneaster, không phải cây Noel đâu, trái đỏ mà cô muốn nói là cây Holly (tên khoa học là Ilex integra) hình đây

Và lá nó đây

Ngac_Nhien_Chua

Thành viên
táo dại đó chị

em biết có 1 người đang lượm hạt

em biết lượm làm gì rồi

cây này cũng đẹp đó

mùa này rụng hết lá còn mỗi cọng với quả màu đỏ

huong84

Thành viên tích cực
Chắc- ít nhất có anh gọi là vậy nhen!:-bd:-bd
you lu dờ =))
==================================
Cô Hương lầm rồi, bụi cây mà côu up hình là cây Cottoneaster, không phải cây Noel đâu, trái đỏ mà cô muốn nói là cây Holly (tên khoa học là Ilex integra) hình đây

Và lá nó đây
chắc là đúng đó bác ạ, cây này cháu thấy người nước ngoài toàn kết hình tròn rùi treo trước cửa đêm noel đúng ko bác, cây này có độc ko ạ, trồng có dễ ko ạ ~:>

huong84

Thành viên tích cực
táo dại đó chị

em biết lượm làm gì rồi

cây này cũng đẹp đó

ai đang lượm hạt vậy em :">
để có dịp qua Anh Hái cho ít hạt, đừng khóc, đợi nha em yêu :-*
tui chờ đến ... ăn lun cả cái chỉ rùi mà có thấy ji đâu :-L

ThôngXanh1

Thành viên tích cực
tui chờ đến ... ăn lun cả cái chỉ rùi mà có thấy ji đâu :-L
em lại nói sai rùi, phải nói là chờ đến khi anh có tiền đi Anh hay là chờ đến khi thay răng lần 2 đó em yêu:-*

ledinh1081

Thành viên tích cực
you lu dờ =))

chắc là đúng đó bác ạ, cây này cháu thấy người nước ngoài toàn kết hình tròn rùi treo trước cửa đêm noel đúng ko bác, cây này có độc ko ạ, trồng có dễ ko ạ ~:>
lu dờ là sao? là dở hơi à? grrrrrừ...X(X(X(X(
ps: đề nghị dùng tiếng Việt nhé! chơi khó thế...#-o

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
you lu dờ =))

Độc không thì không biết (có thể tìm tài liệu) nhưng chim chóc đều chê. Rất dể trồng sau hông nhà tôi có 1 cây gốc to bằng bắp chân, do không thích đốn, ngang thân (gần gốc) mà không chết lại đâm chồi mọc tiếp cứ vài năm lại phải cắt bỏ nhánh, hôm nào ttrời quang mây tạnh chụp ảnh cây đó up lên đây cho xem.

sieuli

Thành viên tích cực
dễ thôi mà cô em !. nếu đoán không lầm chắc ít lâu nữa có nguyên một container hạt cây đó luôn ...:-SS

định ca tính khủng bố em ý bằng quả gấu nè .! [-O<

Và lá nó đây
loại này thấy họ cho làm cây cảnh ! liệu có bị ảnh hưởng tới sức khỏe không chú ?.

táo dại đó chị

em biết lượm làm gì rồi

cây này cũng đẹp đó

nói tẹt nó ra là " hàn tú" đang lượm hạt này tặng người trong mộng đi ninh !!! úp mở hoài ...[-O<[-O<[-O<
ps" tại cu ninh hắn khai chứ không phải sieuli nói ra đâu à nha !!!đừng có mà chụp mũ nha hàn tú ...!
:-SS

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
loại này thấy họ cho làm cây cảnh ! liệu có bị ảnh hưởng tới sức khỏe không chú ?.

Tôi nghĩ là không đâu vì ở đây nhiều nhà trồng ở sân vườn, như đã nói hông phía sau nhà tôi củng có 1 cây.

Đậu Phụ

Thành viên tích cực
Hê, thằng này, nói lại nghe coi mày... bước qua xác tao rồi tính tiếp- mày nhé!~X(~X(X(X(X:)emoticon-emo::emoticon-tongueout::emoticon-handshake:
dạ vâng em xin lỗi anh "Lên Đỉnh" ạ . em nhầm một chút ấy mà :D (người em yêu) chứ ko phải là (người yêu em) . :)) dc chưa anh >:)