5 năm rồi, chua quá!

Dương Thịnh

Thành viên tích cực
Thấy cái nhánh nhỏ dưới mà sao bụng con sôi sục sục ngứa ngáy ghê chú ơi, gặp con chắc con tiễn nó rồi quá, chắc trình con chưa tới, hehe.

tranquanbao

Thành viên
Nếu là em thì sẽ không cắt cành nhỏ bên dưới, nó chính là điểm nhấn đẹp cho cây, sao cứ phải quan niệm cành thấp hơn thì phải to hơn, cây không tuân theo khuôn mẫu mà đẹp thì cây đó có giá trị hơn.

maydt73

Thành viên
Cây đẹp và ấn tượng, theo ngu ý của em thì đỉnh ngọn hạ thâp xuống chút nữa thì nhìn ổn hơn,thank anh đã chia sẻ.

Tên-Này-Quen-Quen

Thành viên
Trả lời: Re: 5 năm rồi, chua quá!

Cành con chỉnh chút nuôi vắt trái chút chứ cắt là cây hơi bài đơn điệu.

Em cũng thích cành con đó. Nhưng vừa vắt qua trái 1 nhánh nhỏ lưa thưa. Còn lại kéo đuổi xuống dưới 1 chút song song với cành rơi. Onlien đt ko vẽ đưởc.

tranbac

Thành viên tích cực

Em nghĩ để nhánh nhỏ như hình của pác Đông Xuân tự nhiên và che được cái bứơu ngay đó. Thank

lehidu

Thành viên tích cực
Dạ, con thấy cây thanh thoát hơn đó chú. Cá nhân con nhìn qua ảnh thì thấy vậy đó chú.
Cùng ý với bạn Dương Thịnh...
Cây được bao tuổi rồi?... đẹp quá anh...
Hihi... Cám ơn sự góp của hai bạn.

Nếu là em thì sẽ không cắt cành nhỏ bên dưới, nó chính là điểm nhấn đẹp cho cây, sao cứ phải quan niệm cành thấp hơn thì phải to hơn, cây không tuân theo khuôn mẫu mà đẹp thì cây đó có giá trị hơn.

Bạn xem hình hiện tại gầngioosngs ý bạn đó.

Cây đẹp và ấn tượng, theo ngu ý của em thì đỉnh ngọn hạ thâp xuống chút nữa thì nhìn ổn hơn,thank anh đã chia sẻ.
Không thể được nữa bạn ơi. Thanks!

Em cũng thích cành con đó. Nhưng vừa vắt qua trái 1 nhánh nhỏ lưa thưa. Còn lại kéo đuổi xuống dưới 1 chút song song với cành rơi. Onlien đt ko vẽ đưởc.
=D>=D>=D>
Để nhánh nhỏ nhìn tự nhiên hơn
OK em.
Nuôi 5 năm trong chậu đó hả gì a?
chậu nuôi lớn hơn chút em à.

mrhuynh482

Thành viên tích cực
E có ý ngu này a đứng chửi.gửi cành nhỏ mọi người bàn nuôi nối làm thân.khúc trên cắt ngang đó,hoặc gửi 1 ít làm lủa!
==================================
E có ý ngu gì.chém ngang thân .nuôi từ tàng nhỏ xíu mà mọi người bạn,nuôi nối lên rẻ rất đẹp.nhưng tốn thời gian nửa!

lehidu

Thành viên tích cực

E có ý ngu này a đứng chửi.gửi cành nhỏ mọi người bàn nuôi nối làm thân.khúc trên cắt ngang đó,hoặc gửi 1 ít làm lủa!
==================================
E có ý ngu gì.chém ngang thân .nuôi từ tàng nhỏ xíu mà mọi người bạn,nuôi nối lên rẻ rất đẹp.nhưng tốn thời gian nửa!
Một ý tưởng táo bạo! Xin bái phục! Nhưng a không đủ can đảm em à.

lehidu

Thành viên tích cực
Ước gì có cây như vầy để ngắm mỗi sáng thức dậy. Chẹp chẹp
Băt đầu từ hôm nay và vài năm sau là có thôi bạn.

Chắc cũng không nhiều người đủ can đảm làm thế đâu anh :D
Cơ bản là cắt đi rồi nuôi chưa chăc đã đẹp hơn em à, chứ có hướng là anh cắt ngay thôi em.