4 cây tùng giá 12 tỷ!

duonglanh1205

Thành viên
vườn đại gia là quán cafe ngay quốc lộ 13, hay ngồi dưới cây này chỉ nghĩ nó khoàng tầm 1 tỉ, ai dè là hơn 4 tỉ...

chienhao

Thành viên
Cảm ơn bạn đã cho biết thông tin!
Cây to và đẹp ,rất hợp với nhà vườn +biệt thự .Nói chung nếu ai có nhà vườn rộng dãi thì khen đẹp còn nhà chật thì cũng chẳng để làm gì .Mà đã có nhà vườn và biệt thự thì thường là nhiều $ .

mrkhongbiet

Thành viên tích cực
Xin lổi tôi gỏ thiếu chữ "không" (ý nói mấy cây này bên Nhật không được xem là bonsai)
Lúc đầu 1 chữ "không" là đúng
Sửa lại 2 chữ "không" là ko đúng. Không của không=có
Anh không nghĩ rằng anh không yêu em=anh nghĩ anh yêu em^^
(Cháu đọc thấy hơi loạn nên góp ý, ko có ý bắt bẻ tiểu tiết ạ^^)

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Lúc đầu 1 chữ "không" là đúng
Sửa lại 2 chữ "không" là ko đúng. Không của không=có
Anh không nghĩ rằng anh không yêu em=anh nghĩ anh yêu em^^
(Cháu đọc thấy hơi loạn nên góp ý, ko có ý bắt bẻ tiểu tiết ạ^^)
Cám ơn Mr Không biết, đúng là già lẩm cẩm. Khi thấy có người nói đồng ý tôi đọc lại, do đọc vội không thấy chữ không ở đằn đầu câu nên mới lượm thượm vậy

duyanh446

Thành viên
Vậy là không là bonsai hay có là bonsai vậy chú Xuân?
Cháu thấy mấy cây này là cây trồng sân vườn chứ ai lại làm bonsai, nói tới bonsai thì phải là cây trồng trong chậu.

Cảm ơn chú!

vitnuong

Thành viên tích cực
4 cây 12 tỷ. ông nào mua cây này bị "bóp" rồi :))
==================================
Lại chém gió rồi :))
Ông nào viết bài này chém gió kinh. Thảo nào có 3 cơn bão liên tiếp trên biển Đông + 1 áp thấp nhiệt đới trong vòng 1 tuần :))

ngocnguyen90

Thành viên Mua Bán
hên xui nha các anh, ko nói về vẻ đẹp của cây, nhưng hiện nay vẫn có nhiều đại gia bỏ tiền tỉ ra để ....................

tungthabg

Thành viên
Cây này cũng gọi là bonsai sao ? Đây chỉ là cây công trình trồng để làm bóng mát. Đối với tôi bonsai là nghệ thuật thu nhỏ thiên nhiên. Tôi rất không thích những người chỉ biết đưa cây tự nhiên trồng vào trong chậu rồi cắt tỉa rồi bảo đó là bonsai. Bonsai gì mà dùng cả cần cẩu để trồng cây vậy, tôi chỉ khâm phục những ai là được những cây như vậy nhưng khi cần chỉ một mình tự bê đi chơi được.