Ổi bonsai 1

vanxeng

Thành viên tích cực
Hớt tóc đi nhìn không đẹp bằng lúc để lá nhiều anh Tùng ah. Mặt tiền hình cũ đẹp hơn hình mới anh nhé, Cắt lá đi các tàn mất sự liên kết với nhau nên nhìn không ấm bằng! Cây này rất đẹp!

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Hớt tóc đi nhìn không đẹp bằng lúc để lá nhiều anh Tùng ah. Mặt tiền hình cũ đẹp hơn hình mới anh nhé, Cắt lá đi các tàn mất sự liên kết với nhau nên nhìn không ấm bằng! Cây này rất đẹp!
Thả tược rồi cắt lại để tay chi nó cù lên. Sau này sẽ đẹp hơn anh à. Khoảng hơn tháng nữa nó trở lại như cũ ấy mà
==================================
ủ rễ bèo bồng bên trên để giữ ẩm hả anh tùng;;)
Thứ nhất là giữ ẩm.
Thứ 2 là khi tưới khỏi bị xói đất đi em à

duyzidan

Thành viên
Hình chụp này cách đây mấy tháng. Hôm nay em nó mới lú ra...1 trái. Chia sẻ cũng cả nhà luôn

Giờ thì đi ăn..cháo. vì mấy hôm nay bị ốm.
Chúc cả nhà 1 buồi tối vui vẻ:-h
anh ăn nhiều nhiều cho mau khỏe nha , khỏe như cây ổi ấy , cây đẹp nhìn mạnh mẻ quá

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
anh ăn nhiều nhiều cho mau khỏe nha , khỏe như cây ổi ấy , cây đẹp nhìn mạnh mẻ quá
Bị ốm lâu rồi mà Duy. Nhưng vô tình hôm nay lại ốm kiểu khác. Đau chân nên gây sốt tí. Nghỉ ngơi vài hôm sẽ khỏi.
Tết vừa rồi định bê em ổi này đi ra Phú Yên thi cho vui nhưng bận quá nên thôi luôn

haohuynhde

Thành viên tích cực
Cây đẹp đẹp. CÓ điều nếu mặt này là mặt chính thì bộ tàn có vẻ chưa phù hợp lắm nhất là cái tán hơi dày ở giữa thân cây và hướng vào mắt người xem. Trong khi đó không thấy chiều sâu của cành phông phía sau. Vài góp ý cá nhân xin chia sẻ. Dù sao thì cây cũng rất đẹp.

ngoctiensvc

Thành viên
Cây ổi của bạn nhình tổng thể là rất đẹp ,nhưng chi tiếc bạn để lá hơn bị tốt nên mọi ng ko nhìn đc dăm chi.