đang phân vân gốc sanh này

longthanh23

Thành viên
gốc sanh hoành 320cm cao 4.5m chủ cây đòi 55 chai a e thấy thế nào?

mình định mua gốc này a e đánh giá nhé

thisicom

Thành viên mới
Không nhìn rõ được các mặt nên khó đánh giá. Nếu tôi là tôi không mua đâu, vì để làm ra hồn cây này mất rất nhiều thời gian, vì những cành vươn lên kia phải hạ hết. Phần gốc bị lép nên xếp đá xung quanh để tạo đế. Nhưng theo tôi xếp kiểu như vậy thì sau dù rễ có phủ kín cũng không đẹp.

greenfield

Thành viên
Cây này mình thấy rồi, ở Dầu Tiếng - Bình Dương phải không bạn. Mình không rành về cây lắm nhưng theo mình thì cây này quá cao và không có thân chính làm chủ đạo, nhánh xòe ra thôi nên nếu cắt ngắn thì cũng khó làm đẹp được.

Bạn ở Bình Dương hay ở đâu? Mình ở Bình Dương nè.

longthanh23

Thành viên
Cây này mình thấy rồi, ở Dầu Tiếng - Bình Dương phải không bạn. Mình không rành về cây lắm nhưng theo mình thì cây này quá cao và không có thân chính làm chủ đạo, nhánh xòe ra thôi nên nếu cắt ngắn thì cũng khó làm đẹp được.

Bạn ở Bình Dương hay ở đâu? Mình ở Bình Dương nè.
mình ơ bình dương nè bạn!mình định mua cây này về trồng bóng mát nhưng giá hơi cứng đang lưỡng lự...vườn bạn ở đâu vậy?

su mai

Thành viên tích cực
Mình thích nhìn những cây khủng như vậy......cây này có thể cắt đổ xuống nuôi vài năm chơi dáng làng được ko A,E !?8-}

khuongchulai

Thành viên
55tr đổi lấy 1 trồng lấy bóng mát? tôi thấy hơi chát thật, chắc bác phải là đại gia rồi. Nhưng nếu chơi cây cảnh thì giá rất..rất đắc%-(

kha can tho

Thành viên tích cực
Cây này sẽ là cây khủng nếu có thời gian.bạn trả xuống một chút tương đương với một cây vàng là được.Thanks.

cun

Thành viên
em cũng ở bd ne em ở phú giáo cây này em có do hỏi mà người ta ko bán

huuducIT

Thành viên tích cực
cây này thì em cũng ko mua, nếu mua phải thật rẻ vì làm cây này cực nhọc lắm ạ

caycanhgroup

Thành viên
cây này mua về mắc võng ngủ thì tuyệt cú mèo. kê thêm cái bàn dưới chân uống nước chè nữa thì ok
55 củ cũng không phải là đắt lắm

Ngocanh2011

Thành viên tích cực
theo em thì cây này bác ko lên mua
giá quá cao,cây này giá ko đến mức đó
đắt lắm thì 20 tr
Mang về nhà cũng tốn nhiều công sức lắm đó bác

longthanh23

Thành viên
Mình ở Bến Cát, Bạn ở đâu? Hôm nào gặp.
vậy thì hay quá rồi mình ở long hòa dầu tiếng,khi nào đi ngang qua xã mình thì alo minh ra đón ghé nhà chơi!
==================================
em cũng ở bd ne em ở phú giáo cây này em có do hỏi mà người ta ko bán
người ta kêu mình giá 55tr vì sắp làm đường,bạn hỏi lại thì người ta sẽ bán,mình định down xuống 45chai nếu chủ đồng ý thì mình múc luôn!
==================================
cảm ơn tất cả mọi a e trên diễn đàn nhé! chính những a e là những người định giá và cho ý kiến một cách chính xác và trung thực nhất!

longthanh23

Thành viên
cây này theo e là hơi đát bác ak.
cây này về cắt hết đy làm tán làng
nhưng kũng phải mất khá nhiều công đó bác ak.
làm giá mềm hơn 1 chút là mua đc.
mình cũng nghĩ như bạn,để mình trả giá xem sao,nếu chủ bán 45 chai thì mình múc!

toan7842

Thành viên tích cực
cây này mà ở em thì giá chỉ tầm 10 chai ah. sao mấy anh ở đó em nghe sanh rẻ hơn chỗ em mà cao quá vậy