Điểm mặt anh tài

maihoang84

Thành viên
Hôm nay chiều mồng 6 tết Quí tỵ chụp lại cây Mẫu tử nở chia xẻ cùng các bạn. Vì chuyên mục này rất nhiều cây nhưng chẳng thấy anh em chụp hoa cacs cây nở đưa lên để thưởng thức. Nên mình mạn phép mong các anh chị em thông cảm. Xin chúc sức khỏe và thành đạt.
Mẫu Tử chụp 16h50 ngày mồng 6 tết Qúi Tỵ .

Mẫu Tử 91 tuổi - 2013
Ảnh maihoang84

hoanlaibentre

Thành viên
Anh muốn biết thông tin và tận mắt tận tay xem cây mai này thì thu xếp công việc nhà đi, trong tháng Giêng em sẽ tổ chức 1 chuyến miền Tây du hí, sẽ ghé các nhà vườn trồng mai vàng thành danh ở miền Tây Nam Bộ

Cảm ơn Chú Lô.

maihoang84

Thành viên
Đại diện Bình Định:

xin phép anh maihoang84 trước nha! cây Lộng Gió, hoành 1,55m!

Đưa lại hình bị hỏng

Cây Dáng lọng hoành 1480mm - hình chụp máy dđ nokia 7610 năm 2005

Cây Lộng gió hoành 1100mm - hình chụp máy dđ nokia 7610 năm 2005

drachmas

Thành viên
Cây này chắc mắc tiền lắm. Thân có lớn nhưng chưa thấy dáng hay gì xuât sắc.
Hiện ở Thị xã Tây Ninh (chợ Long Hoa) có 1 góc mai hoành hơn 160cm, bông chuồng chuồng, nhánh đùi ếch. Cây cao khoản 8,9m, chu vi khoản 5m bán kính. Anh em có đi xem cây thì pm mình

Đại lục

Thành viên mới
Hiện ở Thị xã Tây Ninh (chợ Long Hoa) có 1 góc mai hoành hơn 160cm, bông chuồng chuồng, nhánh đùi ếch. Cây cao khoản 8,9m, chu vi khoản 5m bán kính. Anh em có đi xem cây thì pm mình
Đúng rồi. Chính xác là tại cửa quán cà phê Hoa Mai, đường Nguyễn Thái Học, Thị xã Tây Ninh. Báo vật của Tây Ninh đó, mời cô bác anh chị ở xa có dịp đi ngang qua xem một cái. Theo em thì trên diễn đàn chưa có cây mai nào gốc và chi tàn so sánh được, không so sánh bông nhé. Mỗi lần chạy xe ngang qua là em phải quay đầu vào nhìn nó một cái. Nghe đồn rằng giá bây giờ là gần 2 tỷ. Đúng là cây khủng, giá khủng luôn.

maivangnambo

Thành viên tích cực
Ước gì có vài tấm hình để xem thì hay quá.Cám ơn bạn đã chia sẻ.

vohungdung

Thành viên
Vậy là 2 Anh: Đại Lục và drachmas xấu quá chỉ biết ngắm một mình :D:D:D, (dân miền nam thường nói như vậy, nhưng không có ý già xấu nha 2 Anh) đi qua đi lại mà tiếc chi không làm vài tấm hình đưa lên cho Anh em xem chứ.

drachmas

Thành viên
Không phải xấu đâu anh. Vì cây đó quá lớn, điện thoại đem theo chỉ chụp hay quay video ở góc đổ nhỏ, nhìn cây không đẹp, ra xa chụp thì khỏi nhìn hình luôn chứ không phải không chụp, không úp lên cho anh em xem. Trong điện thoại em vẫn còn vài tấm mà mờ quá mấy anh ơi, anh em thông cảm.
Hiện giá rao bán cây đó khoản trên dưới 1,5ti thôi.
Hiện tại tại Tỉnh Long An, gần bến xe Hậu Nghĩa có 1 góc cũng rất đẹp và vừa chơi
Cây cao khoản 5m, chu vi góc gần 1,5m, bán kính tàng gần 3m, chi rất điều, dáng đẹp. Bộ đế tứ diện, rể rất đẹp, bông thơm và 12canh
Anh em có dip thì tới xem mở mang thêm. Giá thì chưa thể nói được

thichhoamai

Thành viên
Đề nghị Ban quản trị diễn đàn xem lại thử vì sao có quá nhiều hình trong topic này không load được. Topic này rất hay mà ko xem được hình thì thật đáng tiếc/.

haibien

Quản Lý Viên
Đề nghị Ban quản trị diễn đàn xem lại thử vì sao có quá nhiều hình trong topic này không load được. Topic này rất hay mà ko xem được hình thì thật đáng tiếc/.
Ban quản trị cũng bó tay vụ này bác ạ vì lỗi ko phải do BTQ mà do bên trang các bác ấy up ảnh nó bị hỏng,bên đấy hỏng thì bên này lấy cái gì mà sửa ^#(^
Cái này chỉ có các bác up ảnh lên có thời gian lục lại ảnh và up lại thôi.

vosonp

Thành viên
anh Phương ở Bình Dương mua gồi bà con ơi. Một 1,3 tỷ bi giờ anh ấy kêu với giá 3 tỷ\:D/\:D/