Đồ Cổ?????

Ngộ Sĩ

Thành viên tích cực
Thưa các Bác ,em thấy có cái bát và cái bình này người ta đang bán.Nhưng em ko hiểu gì về đồ cổ nên đăng lên nhờ các Bác có am hiểu đánh giá giúp em xem là đồ Thật hay giả.Tiếp đến là niên đại.Cuối cùng là giá trị của nó,mua với giá bao nhiêu thì hợp lý.
Em xin chân thành cảm ơn.

Ngộ Sĩ

Thành viên tích cực
Đồ này là đồ mới mà NS, hàng dạ cổ Chu Đậu thôi.
Vậy hả anh?Em cũng ko biết về mấy cái này.Thấy bên này đang bán đấu giá,thấy có hàng Vn em ham hố đinh mua.Nhưng ko biết thiệt giả sao.Giá cũng mấy triệu 1 cái.

pitieel

Thành viên Mua Bán
[/IMG]
Chào anh Invinh,và các anh em rành về đồ xưa. sẳn dịp trên topic này nhờ các anh xem dùm cái mâm đồng nầy nhá....theo papa cũa tôi nói là nó có trước khi tôi ra đời ( 1969)...cái nầy dc coi là cổ chưa?...niên đại cũa nó?...giá trị hiện tại ?... cám ơn nhiều

hungcuong1979

Thành viên
Thưa các Bác ,em thấy có cái bát và cái bình này người ta đang bán.Nhưng em ko hiểu gì về đồ cổ nên đăng lên nhờ các Bác có am hiểu đánh giá giúp em xem là đồ Thật hay giả.Tiếp đến là niên đại.Cuối cùng là giá trị của nó,mua với giá bao nhiêu thì hợp lý.

cái bình và cái bát này giá cỡ 30000đ vn bạn ạ

centimet

Quản lý mới
cái bình và cái bát này giá cỡ 30000đ vn bạn ạ
về giá Cent không dám bàn .

Về giám định thì cũng khó , nhìn qua nét vẽ thô sơ , đơn điệu , cốt men và màu lam nhìn có vẻ như đồ mới.

Giả sử như là đồ xưa thì giá trị không cao vì đồ không thể hiện được độ mỹ thuật xưa

mời tham khảo dĩa cổ này.

thường được gọi là đồ "đào" , chôn cất theo gia chủ có tuổi nghiêng về thời Ung Chính

Nét vẽ tơ tóc rất công phu ,Có mộc nội phủ ( trong cung)

thân
Centimet

bomlyluan

Thành viên
về giá Cent không dám bàn .

Về giám định thì cũng khó , nhìn qua nét vẽ thô sơ , đơn điệu , cốt men và màu lam nhìn có vẻ như đồ mới.

Giả sử như là đồ xưa thì giá trị không cao vì đồ không thể hiện được độ mỹ thuật xưa

mời tham khảo dĩa cổ này.

thường được gọi là đồ "đào" , chôn cất theo gia chủ có tuổi nghiêng về thời Ung Chính

Nét vẽ tơ tóc rất công phu ,Có mộc nội phủ ( trong cung)

thân
Centimet
Đĩa này bác bán bao nhiêu vậy?

bomlyluan

Thành viên

Toàn đồ giả cổ hết bác ạ! Đây đúng là kiểu dáng gốm của Chu Đậu Hải Dương, đặc biệt là cái bình men ngọc giống nhất về kiểu dáng. Bình cổ dáng này trước ông Đại Sứ quán Nhật Bản tìm thấy bên Istabul Thổ Nhĩ Kỳ là men rạn chứ không phải men ngọc.:)|

choidoco

Thành viên mới
Không biết Bác centimet la ai?Nhưng nhìn cái đĩa quen quá
Không phải đồ trong cung đâu Bác centimet oi
Nếu kô lầm hiệu đề là Vãn Xuân
@Bác bomlyluan:2 món này là đồ mới Bác ạ