Địa lan rừng Việt Nam - Đốt cháy niềm đam mê.

hoalandep1234

Quản lý mới
Con vai ngang của a vinh trồng tốt xem sang năm có lên màu k. Nhìn ngon quá mà e k yêu cái màu
tuandefzajj: Toàn em xổ số mà em, anh đem về trồng trong các bô nhựa xem sang năm có em nào khá không??? Một phần cánh hoa cũng bị mấy pác thợ săn bóc từ hồi chưa nở.

thanhcia

Thành viên mới
[URL="http://
Cánh chim đây bác Long.
Sao em upanh mãi chưa được ...lâu không vào quên mất...bác nào hướng dẫn e với..thanks!

hoalandep1234

Quản lý mới
Đây là một số ảnh mặc Xuân, em chụp tại buổi lễ địa lan Hải Phòng năm nay

Bông lý cánh sen của anh Thanh Cầu Nguyệt

Bông của bạn Sơn

Bông dị mặc của bác longqaz + phuongcym

Các anh chị em khác tham gia chụp ảnh thì up tiếp chia sẻ giúp em 1 tay

Máy ảnh hôm qua hết pin nên không chụp được hết các điểm khác nữa

DOVANDINH

Thành viên

Chừng này bông cũng đủ biết mức độ say mê của chủ nhân, đều những bông hoa đặc sắc. chúc mừng anh Thanh !
Bông thứ 2 tạng hoa- nhất là cái lưỡi giống của theanhtn ( bên ARWN ), bác thử chụp lại bông thứ 2 cho anh em được chiêm ngưỡng lại k ?

thanhcia

Thành viên mới
Chừng này bông cũng đủ biết mức độ say mê của chủ nhân, đều những bông hoa đặc sắc. chúc mừng anh Thanh !
Bông thứ 2 tạng hoa- nhất là cái lưỡi giống của theanhtn ( bên ARWN ), bác thử chụp lại bông thứ 2 cho anh em được chiêm ngưỡng lại k ?
Bông này chia cho ae sớm quá nên e cắt hoa rồi bác à...sang năm cây khỏe em sẽ chịp lại...hi. Hoa ôn định cũng lâu rồi nên không có gì thay đổi. E này em mê nhất cái lưỡi hoa to, đầy đặn, màu sáng, khảm đều và đẹp,

phuong-cym

Thành viên tích cực
@chuyengiadimuon: Năm nay săn được nhiều hoa thế mà đưa lên ít thế em, show mấy bông đi săn được a ngắm tí. Hôm đó thấy có bông lưỡi trơn khá, sau đó có săn được nhiều nữa không em ??? show bông lưỡi trơn lên ngắm cụ thể tí đê

chuyengiadimuon

Thành viên
haiz. đi săn gì đâu anh. Tiện về quê chúc tết thì em té qua. Cây đó e không trồng, cũng ko mang máy nên ko có ảnh. Em chỉ trồng ba lăng xăng bởi mang nhiều về cũng không có người chăm đâu, em đi suốt mà. Trông mấy em còi còi để tết có thêm hương vị thôi ạ. ^^