Đại gia cây cảnh khóc ròng với đống củi tiền tỷ

anhmytg1974

Thành viên tích cực
Bác HB nói cây một thời vàng son ấy mà... Mình củng vừa mua 01 cây sanh hoành 15o cm , ngọn nhỏ, đế đều như mặt bàn tròn ,Thằng bạn bảo bán 4trieu Mình nói thôi nhà chật lắm ... một hồi nó nói bán 1trieu luôn . thế là kêu xe xút....

soncm

Thành viên tích cực
Hic......! Mấy tay nhà báo chỉ biết soắn thôi!!!!!!!!!
Chuyện làm ăn kinh doanh thì cũng có lúc được lúc thua chứ? âu cũng là bài học nhưng bài học này giá quá đắt!!!
ACE có cảm nhận được niềm vui hay nỗi đau của những người KD thất bại???
Nên thông cảm là điều hay nhất, biết đâu một mai.................!!!
Biết đâu vài năm sau nối bước là LS hay MCT .........v v không chừng??? 8->8->8->

tuanluong

Thành viên
ai bảo tham kinh doanh cho lắm , thấy người ta ăn cá thì vá chài....lúc người ta no đũ mình ôm nợ thì kêu la gì nữa :) gọi là chơi cây cảnh mà,ko bán đc thì để mà chơi sợ gì :))

NaTuan

Quản Lý Viên
Hic......! Mấy tay nhà báo chỉ biết soắn thôi!!!!!!!!!
Chuyện làm ăn kinh doanh thì cũng có lúc được lúc thua chứ? âu cũng là bài học nhưng bài học này giá quá đắt!!!
ACE có cảm nhận được niềm vui hay nỗi đau của những người KD thất bại???
Nên thông cảm là điều hay nhất, biết đâu một mai.................!!!
Biết đâu vài năm sau nối bước là LS hay MCT .........v v không chừng??? 8->8->8->
Có câu ( Nhất nghệ tinh nhất thân vinh ) vậy nghề của ai người ấy sống . Chỉ chết mấy ông a dua thôi .

thienhai

Thành viên tích cực
vấn đề là do nhận thức bà con mình còn hơi thấp, dễ bị người ta dẫn dắt, dụ dỗ, nhưng biết trách ai khi không có ai phạm pháp.
Đó là 1 bài học kinh nghiệm vậy.
Nhưng thực ra dù cây không mắc như lúc sốt (cái giá cao nhất và cái giá mà người nông dân mặc định cho nó là phải như vậy) thì nó vẫn có 1 giá trị chứ không phải đống củi, đống củi là so với đống vàng thôi chứ nếu dùng làm cây phôi hay cây sân vườn cho anh em chơi cây vẫn được 1 ít.
Đầu tư quá cao là do tự họ liều thôi!
trách hờn ai khi chẳng có ai để trách, trách ta vậy

dungvan

Moderator
Đề nghị anh em thận trọng khi sử dụng câu chữ trong các comment trao đổi ý kiến nhé. Đừng vì những quan điểm trái chiều nhau mà làm mất hoà khí, toàn anh em một nhà cả mà.
Cảm ơn.