Đơn giản mà hiệu quả

anhdungdkt

Thành viên
khuôn bên ngoài chắc em cho nguyên cả cái thùng xốp luôn cho chắc ăn^^
ý tưởng hay quá!thank anh nhiều:-bd

luan84

Thành viên
khuôn bên ngoài chắc em cho nguyên cả cái thùng xốp luôn cho chắc ăn^^
ý tưởng hay quá!thank anh nhiều:-bd
cũng được đó bạn nhưng chậu sau này sẽ có cạnh tròn (vì các thùng xốp có cạnh tròn phía trong) , đáy và miệng chậu bằng nhau nhìn k đẹp bằng đáy hơi nhỏ hơn miệng , mình cứ việc cắt ra rồi ráp lại k tốn nhiều thời gian đâu vì 1 khuôn như vậy đổ vài chục chậu mà vẫn còn tốt:-bd:-bd: chú ý khuôn trong phải cao hơn khuôn ngoài 5cm

thaibinhkhanh

Thành viên Mua Bán
anh luân ơi.em đặc anh mỏi thứ 10 cái nha.giá nhui anh hjhj.em nghe mà có chử cây nhà lá vườn là em ham à,hjhj vậy nhà anh luân gần anh Ba k?mai em xuống anh 3 alo anh luân nha.dc k anh luân hjhj nhà em chưa có cây nào hết mà em mua chậu sẳn chờ anh Ba và anh Đà chủ ... "cây nhà lá vườn " nửa là em có vườn rồi đúng k anh Ba hjhj anh Luân hjhj :D:D:D:D

giangsuphong1988

Thành viên tích cực
hay quá, thật là sáng tạo! cảm ơn anh đã chia sẽ, mấy hạt linh sam anh cho hôm bữa em gieo lên quá trời luôn! định vài bữa nữa cấy ra từng chậu luôn!>:D<

luan84

Thành viên
Trả lời: Re: Đơn giản mà hiệu quả

hay quá, thật là sáng tạo! cảm ơn anh đã chia sẽ, mấy hạt linh sam anh cho hôm bữa em gieo lên quá trời luôn! định vài bữa nữa cấy ra từng chậu luôn!>:D<
đợi cây cao khoảng 10cm rồi hãy cấy ra ,nhỏ quá dễ chết khi cấy cắt bớt rễ chừa khoảng 1-2cm là vừa , kinh nghiệm của anh, mấy ae khác thì không biết thế nào

thanhtiena5

Thành viên tích cực
mấy mẫu chậu này mà vẽ trong Catia, Inventor hay Pro-E xong rùi làm khuôn thì hehe đẹp vô đối kiểu nào làm cũng được

nguyễn minh tiến

Thành viên tích cực
cám ơn anh nhiều nhé! theo cách của anh dạy em làm đc 3 cái chậu nhưng lại hết si nên không làm đc nữa! Hi, công nhận là hay và hiệu quả. THANKS

luan84

Thành viên
thấy lúc này giá chậu tăng cao , úp lên cho ae nào muốn tiết kiệm tiền, tiền để dành chơi cây khủng nha=))=))=))

Bonsainghiepdu

Thành viên tích cực
Đúng là đơn giản mà rất hiệu quả. Nhưng cái đơn giản này quý ở chỗ ít ai có thể nghĩ và làm được.
Cám ơn bạn đã chia sẻ.
Copy nhanh đem về CN thực hành ngay.:)>-

duong lieu

Thành viên Mua Bán
em cũng không xem được hình .mấy anh ơi giúp em với
==================================
em cũng không xem được hình .mấy anh ơi chỉ em với