Đàn chó nhà em

poohlan

Thành viên mới
úi e phải đem đồ theo rọ mõm con nhà em lại. Nó gặp chó đực là thôi rồi. Hôm trước 2 con đực ở nhà cắn nhau, bác nào yếu tim mà nhìn thấy thì ngất đấy ạ. Em đang lau nhà thế là lấy ngay cây lau nhà dựng ngược lại nạy mõm chúng ra. Té cái oạch ê ẩm cả mông, lấy cây chổi quét nhà đánh nát cây chổi luôn, kinh hoàng.

Ngac_Nhien_Chua

Thành viên
Thân thiết thì đủ lắm rùi. Đang ngủ nó nhảy lên giường nằm chung ôm nó ngủ lun =)) . Chủ còn lười tập chứ nói chi chó, chúng nó thành lũ lợn cả rồi

vậy ah

anh chưa bao giờ cho 1 con đến gần mình lúc cả .nó là động vật mà .biết đâu khi mình ngủ nó làm gì mình thì toi/.=))

Ngac_Nhien_Chua

Thành viên
a khéo tưởng tượng nhỉ? con nào làm gì dc anh =))

25 năm bố mẹ mình lấy nhau ,nhà mình chưa 1 lần nuôi chó ,và chắc sau này cũng không có ý định đó .

sau này mình cũng vậy luôn .không phải mình gét chúng mà mình chưa thấy nó đẹp và nó hay ở chỗ nào ?=))

còn về sở thích mỗi người một sở thích riêng .cảm ơn bạn đã chia sẻ .cong ảnh up tiếp đi.

nhưng ảnh nặng quá ,ngồi ấn phim f5 mãi mới xem được 2 cái .

Ngac_Nhien_Chua

Thành viên
là sao ku Ninh????
anh hơi bất ngờ về em^:)^^:)^^:)^^:)^
hi hi

vô đây xem cún chút chơi thôi mà anh ,nhưng toàn hàng khủng quá .

hề hề đẹp thật đó anh .em cũng chưa nuôi chó bao giờ .không biết có nuôi được không .

nuôi cá sướng hơn ,vì cá 3 ngày không cho nó ăn không sao .còn chó mà 1 ngày không cho ăn

là nó đói khổ thân nó .

hôm nào đi kiếm một con em đem về nuôi thử ,nhưng sợ mình đi chơi ,ko có người cho nó ăn

tội nghiệp .
==================================
úi e phải đem đồ theo rọ mõm con nhà em lại. Nó gặp chó đực là thôi rồi. Hôm trước 2 con đực ở nhà cắn nhau, bác nào yếu tim mà nhìn thấy thì ngất đấy ạ. Em đang lau nhà thế là lấy ngay cây lau nhà dựng ngược lại nạy mõm chúng ra. Té cái oạch ê ẩm cả mông, lấy cây chổi quét nhà đánh nát cây chổi luôn, kinh hoàng.
thế này thì bạn thành trọng tài rồi =))=))=))

poohlan

Thành viên mới
là sao ku Ninh????
anh hơi bất ngờ về em^:)^^:)^^:)^^:)^
hài vãi. Mún thấy phải chạy đi nhìn, mún biết cảm giác thì phải thử thui. Bạn nuôi chó sẽ bít nó hay chỗ nào, lúc nhỏ nhà mình có con chó, mẹ mình nuôi nó suốt 10 năm hay sao mà ở ngoài bắc ấy, đến lúc vào nam ko mang vào được thế là mang cho nhà hàng xóm, nó cứ đứng ra đầu ngõ ngóng chủ ko ăn đến chết, bạn hiểu nó hay chỗ nào chưa? nghe kể mình xót lòng, trách mẹ mình vô tâm sao ko mang nó vào theo. Chó nhà mình lúc mình lau nhà bị té nó chạy lại ủi ủi đẩy mình đứng dậy, nhìu khi chó còn sống tình cảm và biết quan tâm hơn con người đấy bạn ạ. Từ lúc bố mẹ ra bắc lại chỉ có 1 mình trong này, ko có bọn nó chắc mình bị điên lâu rồi. Ngày xưa chưa nuôi chó cứ thức làm đề án, bố mẹ lại ko ở chung nên suốt ngày bế quan luyện code riết bị trầm cảm phải đi trị gần cả năm trời, tự dưng mua con chó về bệnh tự hết, giờ mình yêu đời lạc quan. Lúc trước bác sĩ cứ bắt uống thuốc an thần rồi thuốc trị trầm cảm lúc nào cũng vật vờ như ng sắp chết ấy, nuôi chó xong mình tự ý bỏ thuốc ko đi khám luôn và tự cân bằng lại cuộc sống nên các bác mới biết em ngày hôm nay =)) :eek:3:eek:3:eek:3

dacuoiden

Thành viên Mua Bán
Lúc trước kế bên nhà có bà kia nuôi con này lai sói gì đó mắt nó nhìn trong veo ah! trùi ui tối đến là nó tru suốt đêm.

Đậu Phụ

Thành viên tích cực
hài vãi. Mún thấy phải chạy đi nhìn, mún biết cảm giác thì phải thử thui. Bạn nuôi chó sẽ bít nó hay chỗ nào, lúc nhỏ nhà mình có con chó, mẹ mình nuôi nó suốt 10 năm hay sao mà ở ngoài bắc ấy, đến lúc vào nam ko mang vào được thế là mang cho nhà hàng xóm, nó cứ đứng ra đầu ngõ ngóng chủ ko ăn đến chết, bạn hiểu nó hay chỗ nào chưa? nghe kể mình xót lòng, trách mẹ mình vô tâm sao ko mang nó vào theo. Chó nhà mình lúc mình lau nhà bị té nó chạy lại ủi ủi đẩy mình đứng dậy, nhìu khi chó còn sống tình cảm và biết quan tâm hơn con người đấy bạn ạ. Từ lúc bố mẹ ra bắc lại chỉ có 1 mình trong này, ko có bọn nó chắc mình bị điên lâu rồi. Ngày xưa chưa nuôi chó cứ thức làm đề án, bố mẹ lại ko ở chung nên suốt ngày bế quan luyện code riết bị trầm cảm phải đi trị gần cả năm trời, tự dưng mua con chó về bệnh tự hết, giờ mình yêu đời lạc quan. Lúc trước bác sĩ cứ bắt uống thuốc an thần rồi thuốc trị trầm cảm lúc nào cũng vật vờ như ng sắp chết ấy, nuôi chó xong mình tự ý bỏ thuốc ko đi khám luôn và tự cân bằng lại cuộc sống nên các bác mới biết em ngày hôm nay =)) :eek:3:eek:3:eek:3
những điều trên chứng tỏ bạn sống rất tình cảm :D

trả biết chó nhà mọi người thì như thế nào chứ cho nhà em thì :)) nhiều lúc tức điên chỉ dc cái phá là nhanh thôi ạ ,cây cối nó chén hết vậy nên cây nào nó hay lại gần là em cứ phải để một cái gậy bên cạnh cây đó cũng đỡ phần nào hì hì . trời mùa này lạnh để mấy cái quần áo bỏ đi cho nó nằm chỉ dc có một đêm sáng hôm sau ra tất cả đều thành giẻ rách hết ^:)^ điên hết cả tiết :)) từ hôm sau cho chúng mày nằm bằng bìa cắt tông :)) cũng lại chung số phận như mấy cái quần áo :)) nhưng kệ cha chúng mày ông lấy chổi quét gọn vào cho chúng mày phá thoải mái =)) . khách vào thì mừng quýnh cả lên liếm hết chân lại nhẩy lên liếm tayX( chủ về thì đôi lúc nó còn cắn :(( ngu hết biết mà :)) thấy quảng cáo uống sữa nhiều là thông minh nhưng chó nhà em cho uống mỗi buổi sáng đó nhưng sao nó vẫn ngu và vẫn hoàn ngu là sao :))

poohlan

Thành viên mới
Nhìn mấy chú cún nhà bạn đẹp thật, con trắng chắc là giống lai rồi.
Thuần chủng đấy bạn ạ. Lai ko dc thế đâu. GIống nào màu trắng khi lai với màu khác ko ra màu trắng dc, chỉ có 2 loài phổ biến nhất hiện nay có màu trắng, kích thước tương tự thế này và giống giống con này là Samoyed và Chow Chow nhưng Chow chow là lưỡi đen tính trạng trội nên khi lai chắc chắn ra lưỡi đen. Còn vì em nhà mình lông dài và dạng bung nên nhiều khi nhìn giống Ngao tạng nhưng thực ra ko phải. To cỡ đấy ko cho lai được với những giống japanese spitz ( giống này tối đa chỉ được 10 ký ) mõm nhọn. còn em mình hơi béo nên vượt khung 30 ký của samoyed và mang cân nặng 37kg, với mõm vuông 1 cục đặc trưng của Sam và bộ lông trắng có thể tự làm trắng khi bẩn.
Hôm trước mình cho em nó phối với 1 con bull, để xem nó ra con gì haiz. CÒn 1 em nữa là Husky lai mini collie, sắp sinh, để xem con dâu mình đẻ nó sẽ giống ai? Kỷ lục hiện nay là em Giant của mình phối với con bull, cùng 1 lúc có 2 vợ bé là bà bull và bà chó husky lai. Tụi nó đòi phối thì phối dùm, đẻ ra sẽ được 1 giống mới :))

nghiavnwc

Thành viên mới
Em Lan bảo hôm nào up ảnh con husky lên cho mọi người xem mà chưa thấy ảnh gì cả thế?

poohlan

Thành viên mới
huhu mấy hum nay e busy wa'. Để lát chìu lên chộp ảnh em nó rùi e up lên. Mới luyện xong 1 bộ phim, lâu rùi mới dc ngồi nhà 1 mình xem film thâu đêm suốt sáng, khóc hu hu như con nít =)). Lâu rùi mới xem lại film hàn, ngày xưa đi học tiếng hàn để ngồi xem online drama lúc Vn chưa có bản quyền phát sóng. Giờ bỏ lâu wa' chả đọc dc cái mô tê gì cả, ngày xưa trình độ đã phải nhìn diễn viên đoán chữ giờ khỏi nhìn lun =)) , đúng là đầu óc con người có hạn thật.

poohlan

Thành viên mới
Thế là sau 1 ngày vất vả ko được ngủ, nồi bánh chưng đã ra lò, chuẩn bị gửi ra hà lội thôi hehehe. mắt giờ đen thui như con gấu trúc, thức cả đêm gói bánh mệt phờ người