úp lại ảnh cây duối của tôi

Doan_Hoa_2010

Thành viên
nhờ các anh em nhận xét nhiệt tình để em chỉnh sữa cho em nó ngày càng hoàn thiện hơn. mình không phải nghệ nhân nên không biết đặt tên cho em nó, mình goi em nó là phụ tử có được không ạ.

nguyenngochung1311

Thành viên
theo em gọi nó là kim tự tháp đi ah, cây có bộ tàn độc đáo, nhìn gọn gàng mà vẫn ấm tàn, chúc mừng bác có cây đẹp

nguyen_dom

Thành viên
cây a làm công phu thật, gọi là kiểng cỗ dc òi, mà e vẩn thik tay tán tròn hơn nhọn nhọn

dinhhunganh

Thành viên tích cực
Cây đẹp, tàn dày. Bạn thử thay bằng tàn tròn xem thế nào. Mình nghĩ nhìn sẽ thoáng hơn, khoe được thân và cả bộ tàn nữa. Chúc mừng.

MongCoHon

Thành viên mới
may tán trên hình nón >< 2 tán dưới tròn. gốc già đẹp. cây làm thi không công phu về kĩ thuật chỉ công phu thơi gian. cây nếu vào tay 1 cao thủ có cả sự kiên nhẫn và đẳng cấp sẽ tạo ra 1 tác phẩm đẹp. duối chi dăm dày và chùn. chế tác như 1 cây cổ thụ dáng thiên nhiên thì không gì bằng. cây này nói chung được. nếu tán tròn có lẽ hợp lý hơn. lên chậu hoặc xây lại bệ gạch thì đẹp hơn. thanhk đã chia sẻ

nhatphuong01

Thành viên
thêm 1 ảnh nữa để các bạn dễ đánh giá

Cây của anh làm công phu thật nhưng em không thích phong cách này lắm, em không hiểu những hình chóp kia là tán hay là ngọn vậy anh? Vì em thấy ít ai làm tán hình chóp mà nếu là ngọn thì lại quá nhiều, mong anh chia sẽ thêm...

Doan_Hoa_2010

Thành viên
may tán trên hình nón >< 2 tán dưới tròn. gốc già đẹp. cây làm thi không công phu về kĩ thuật chỉ công phu thơi gian. cây nếu vào tay 1 cao thủ có cả sự kiên nhẫn và đẳng cấp sẽ tạo ra 1 tác phẩm đẹp. duối chi dăm dày và chùn. chế tác như 1 cây cổ thụ dáng thiên nhiên thì không gì bằng. cây này nói chung được. nếu tán tròn có lẽ hợp lý hơn. lên chậu hoặc xây lại bệ gạch thì đẹp hơn. thanhk đã chia sẻ
vân. Mình cũng nghĩ vậy, thiệt tình là mình đam mê cây cảnh thôi chứ mình cũng không biết nhiều về nghệ thuật cây cảnh lắm. cám ơn bạn đã chia sẽ
==================================
Cây đẹp, tàn dày. Bạn thử thay bằng tàn tròn xem thế nào. Mình nghĩ nhìn sẽ thoáng hơn, khoe được thân và cả bộ tàn nữa. Chúc mừng.
cám ơn bạn. để mình xem lại coi, mình không phải nghệ nhân nên cũng không rành các khoản này lắm

Doan_Hoa_2010

Thành viên
gửi anh em thêm 2 cây duối nữa, cây nầy mình cũng thuận theo thiên nhiên mà tạo ra vậy thôi chứ không biết chơi sao nữa, mong anh em nhận xét thiệt tình để em nó ngày càng hoàn thiện hơn

Doan_Hoa_2010

Thành viên
Cây của anh làm công phu thật nhưng em không thích phong cách này lắm, em không hiểu những hình chóp kia là tán hay là ngọn vậy anh? Vì em thấy ít ai làm tán hình chóp mà nếu là ngọn thì lại quá nhiều, mong anh chia sẽ thêm...
các hình chóp kia là tán bạn a. chỉ có hình chóp trên cùng mới là ngon thôi bạn. như bạn biết đó, mình không phải nghệ nhân, cũng ko qua một lớp đào tạo nào về cây cảnh hết nên mình cũng ko biết chơi làm sao. Mình chỉ tưởng tượng ra thế nào thì chơi như vậy hà. mong học hỏi đc nhiều từ diễn đan. các bạn có thể hướng dẫn cho mình cách chơi em nó đễ em nó ngày càng đẹp hơn
==================================
Vẽ tán ra chơi đi anh.E nghĩ sẽ đẹp hơn đó
có thể chỉ dẫn cụ thể thêm chúc nữa không bạn. nếu có hình minh họa thì hây biết mấy

phamminhchuong

Thành viên
thích kiểu gì thì làm kiểu đó miễn là bạn cảm thấy đẹp là ưu tiên hàng đầu .có điều bạn đang chơi theo lối kiểng cổ vn mà hiện nay còn ít người chơi theo lối này nữa

Doan_Hoa_2010

Thành viên
thích kiểu gì thì làm kiểu đó miễn là bạn cảm thấy đẹp là ưu tiên hàng đầu .có điều bạn đang chơi theo lối kiểng cổ vn mà hiện nay còn ít người chơi theo lối này nữa
cám ơn bạn, mình thì chỉ biết làm đến thế thôi chú không biết làm thế nào nữa