cây nhân sâm

vinh@

Thành viên mới
mình ở việt nam,thành phố hồ chí minh, mình có nguyện vọng muốn trồng cây nhân sâm ( hồng sâm ) của Triều Tiên hay Hàn Quốc.......ai biết làm cách nào mua được hạt giống hay cây con chỉ mình,hay có thể mua gửi cho mình được ko ? cho mình biết giá luôn nha.....thanks so much.

ngongcuong1

Thành viên mới
minh dang o han quoc thay nguoi ta trong sam tren nui va co cong nghe lam
cung chang biet trong bang hat giong hay cay con
ko co thoi gian tim hieu
o vn sam van la tot nhat nhung dat thoi

B

bandunggia

Guest
mình có hạt giống và cây con nhân sâm bố chính của việt nam.nếu bro muốn trồng thì call hay sms mình 0909966025

binhrus

Thành viên mới
chao ban , minh la thanh vien moi minh vao trang nay minh doc rat nhieu bai , va nhung y kien cua cac ban mang lai cho minh rat nhieu bo ich. va minh rat muon mua hat giong cay nhan sam. ban co biet cho nao ko chi cho minh voi nha.minh chan thanh cam on ban cung cac ban trong trang nay. dia chi ncik cua minh.
thanh_binhrus

Thanh Binh

binhrus

Thành viên mới
Chao cac huynh de. minh vao trang website nay biet cac huynh de biet cho ban hat giong cay nhan sam, ma tieu de thi dang rat muon mua hat giong cay nay de gui cho mot nguoi ban ben Nga "russia" de ban minh trong thu vi khi hau va dat dai ben Nga rat hop voi loai cay nay len ban minh muon trong thu, ma minh da hoi rat nhieu noi roi nhung chua co noi nao tra loi minh ca, vay minh mong cac huyen de co gang giup minh cho minh biet cho ban hat giong nhan sam, hat giong nhan sam , Hoa Ky, Han Quoc, CANADA,TRUNG QUOC, loai nao ma cac huyen de thay hop voi thoi tiet ben Nga hay chi giup minh nhe , minh cam on cac huynh de nhieu lam va cam on trang website nay la cau noi cho moi nguoi hoc hoi kinh nhiem rat nhieu.mong rang cac huynh co nhieu bai hon nua de cho tieu de nay hoc hoi nhe,va cac huynh de nho giup minh cang som cang tot.xin cahn thanh cam on.lien lac voi tieu de nick.
thanh_binhrus

Thanh Binh.

NLer

Thành viên mới
Trả lời: Re: cây nhân sâm

bên Nga có Sâm Siberia đó. Bạn nên thử loại nầy đi

NLer
Chao cac huynh de. minh vao trang website nay biet cac huynh de biet cho ban hat giong cay nhan sam, ma tieu de thi dang rat muon mua hat giong cay nay de gui cho mot nguoi ban ben Nga "russia" de ban minh trong thu vi khi hau va dat dai ben Nga rat hop voi loai cay nay len ban minh muon trong thu, ma minh da hoi rat nhieu noi roi nhung chua co noi nao tra loi minh ca, vay minh mong cac huyen de co gang giup minh cho minh biet cho ban hat giong nhan sam, hat giong nhan sam , Hoa Ky, Han Quoc, CANADA,TRUNG QUOC, loai nao ma cac huyen de thay hop voi thoi tiet ben Nga hay chi giup minh nhe , minh cam on cac huynh de nhieu lam va cam on trang website nay la cau noi cho moi nguoi hoc hoi kinh nhiem rat nhieu.mong rang cac huynh co nhieu bai hon nua de cho tieu de nay hoc hoi nhe,va cac huynh de nho giup minh cang som cang tot.xin cahn thanh cam on.lien lac voi tieu de nick.
thanh_binhrus

Thanh Binh.

NLer

Thành viên mới
bạn kiếm Sâm Ngọc Linh đi , dễ kiêm hơn những loại kia

http://travelnews.skydoor.net/news/Cho_sam_tren_dinh_Ngoc_Linh/21101
http://www.laodong.com.vn/Home/Gianh-quyen-chi-dan-nhan-sam-Ngoc-Linh/20079/55771.laodong
http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ChannelID=89&ArticleID=310124

NLer
mình ở việt nam,thành phố hồ chí minh, mình có nguyện vọng muốn trồng cây nhân sâm ( hồng sâm ) của Triều Tiên hay Hàn Quốc.......ai biết làm cách nào mua được hạt giống hay cây con chỉ mình,hay có thể mua gửi cho mình được ko ? cho mình biết giá luôn nha.....thanks so much.

camauteur

Thành viên
Chào bạn. Theo tôi biết thì cây nhân sâm Hàn Quốc hay nhân sâm Mĩ muốn trồng phải có khí hậu thích hợp mới trồng được, bạn ở Sài Gòn không thể trồng được đâu, chổ bạn tôi nghĩ trồng được sâm ấn độ (Withania somnifera) hoặc bạn thử trồng sâm Nam Mĩ xem sao, còn gọi là sâm MACA (Peruvian Ginseng-Lepidium meyenii ), tuy là ở Nam Mĩ có khí hậu nhiệt đới nhưng cây sống ở độ cao trên 4.000 mét chắc cũng rất lạnh và một số loại sâm khác nhưng không phải nhân sâm.

Nếu bạn muốn mua bất cứ loại hạt sâm gì mình cũng có thể mua giúp (ngoại trừ sâm của VN).

NLer

Thành viên mới
Chào bạn. Theo tôi biết thì cây nhân sâm Hàn Quốc hay nhân sâm Mĩ muốn trồng phải có khí hậu thích hợp mới trồng được, bạn ở Sài Gòn không thể trồng được đâu, chổ bạn tôi nghĩ trồng được sâm ấn độ (Withania somnifera) hoặc bạn thử trồng sâm Nam Mĩ xem sao, còn gọi là sâm MACA (Peruvian Ginseng-Lepidium meyenii ), tuy là ở Nam Mĩ có khí hậu nhiệt đới nhưng cây sống ở độ cao trên 4.000 mét chắc cũng rất lạnh và một số loại sâm khác nhưng không phải nhân sâm.

Nếu bạn muốn mua bất cứ loại hạt sâm gì mình cũng có thể mua giúp (ngoại trừ sâm của VN).
vậy bạn có mua được cây Sâm Ấn Độ Ashwaganda và Sâm Maca không ?
Bạn ỡ TPHCM hây ỡ đâu ?

NLer

hoangtu1138

Thành viên
mình cũng muốn trồng ít củ sâm, bác camauteur send giá của 2 loại bác post nhé vũ 0938.16.05.89

hoangnguyentg

Thành viên
mình có thể ship sâm con tươi về cho bạn nhưng giá sẽ rất cao vì giá bên Hàn Quốc cây sâm con đã rất cao rồi
mình có thể ship mỗi tháng 1 lần.tất cả những j bạn cần bên Hàn Quốc mình đều có thể ship về

mình có thể ship sâm con tươi về cho bạn nhưng giá sẽ rất cao vì giá bên Hàn Quốc cây sâm con đã rất cao rồi
mình có thể ship mỗi tháng 1 lần.tất cả những j bạn cần bên Hàn Quốc mình đều có thể ship về
anh ship cho e 1 cô gái đẹp nha anh. báo giá vô tin nhắn cho em nha:)):)):)):)):))

satruky

Thành viên tích cực
mình cũng muốn trồng ít củ sâm, bác camauteur send giá của 2 loại bác post nhé vũ 0938.16.05.89
Lâu lắm mới thấy thằng em đăng đàn. Học hành thế nào rôi, tính chuyển sang trồng sâm chứ không chơi bonsai nữa à?

tranthai162000

Thành viên tích cực
Anh có thể online mua hạt hồng sâm, có người quen làm nông trại sâm ở HQ nhưng rất ít về vn, khi về cũng chỉ mang 1 ít củ khô. để mai mốt hỏi bả thử xem có đem hạt được về không . Còn muốn trồng sâm đất ( hình dưới ) ra đường hà huy giáp quận 12 có vườn bán củ dạng bonsai 15 k/cây + chậu

Còn sâm bố chính có nhiều hoa ( hình dưới ) anh qua Gò vấp ( chùa nghệ sĩ thường có hơn ) khoảng 20-30k/cây