Cỏ trồng sân vườn được ưa chuộng nhất hiện nay

Sơn cây xanh xin được gửi lời chào đến quý chị tại diễn đàn nhé. Hôm nay mình xin chia sẻ về các loại sân vườn mà được nhiều anh chị em ưa chuộng sử dụng để phát triển cho sân vườn mình phổ biến nhất hiện nay. Anh chị có thể tham khảo thêm về các giống cỏ này nhé.
802

• Các loại cỏ phổ biến hiện nay mang vẻ đẹp đến sân vườn nhà bạn:
    1. Cỏ Lá Gừng:
    Mô tả về cỏ : có thân bò ngang có các nút được tạo thành thả cỏ đẹp, cỏ có lá dẹt, lá thân dài, rộng 10-20cm. Cỏ có sức mạnh đặc biệt sinh ra, sức mạnh sống sót trong môi trường nhiệt, có thể trồng cỏ ở những nơi khô ráo, đất nghèo chất dinh dưỡng.
    2. Cỏ Lan Chi:
    Mô tả về cỏ: có thân cây mọc thành từng bụi, đặc biệt là những điểm đặc biệt dễ nhận thấy nhất là từ cây mọc dưới đất, thường mọc sát đất thuôn dài, các nhánh thường có độ dài 12-15cm. Về đặc biệt đời sống, cỏ thường có tốc độ phát triển nhanh chóng chịu được bóng râm, nên có thể trồng cỏ dưới các tán lớn. Chú ý sau khi trồng cỏ không đi lên được vì cỏ lan chi có lá mền rất dễ gãy làm mất cảnh quan.
    3. Cỏ Nhung Heo:
    Mô tả về cỏ, đặc điểm nhận dạng: thường xuyên bò sát đất có màu nhạt. Cỏ rất ưa sáng, không thích hợp trồng cỏ dưới bóng râm. Có nhung lông heo tạo nên thảm cỏ rất đẹp, nên có thể trồng tại các nhà máy công ty, sân vườn ở
    4. Cỏ Lạc:
    Mô tả về cỏ: Cây cỏ lạc thuộc loại thân bò nếu bạn mọc lâu năm sẽ làm cho cây cỏ thăng hoa và đẹp, thường sâu đến 15cm. Cỏ lạc giống thường được bán tính toán theo từng bầu tương ứng với 1 khóm, thường trồng 15-20 bầu / m2.

Last edited by a moderator:
Sơn cây xanh xin được gửi lời chào đến quý chị tại diễn đàn nhé. Hôm nay mình xin chia sẻ về các loại sân vườn mà được nhiều anh chị em ưa chuộng sử dụng để phát triển cho sân vườn mình phổ biến nhất hiện nay. Anh chị có thể tham khảo thêm về các giống cỏ này nhé.

Last edited by a moderator: