Recent content by xuantunguyen

1. X

Cắt cây mai này như thế nào?

Đây là cây mai đã ở với em được 2 cái tết, năm nay tết chỉ nở được một ít. Do kinh nghiệm còn ít, nên năm rồi chăm em nó không tốt, Xin nhờ các anh tư vấn xem, nên cắt nó như thế nào? và không biết đây có phải là mai hồng diệp không? Trước khi nở Hiện nay
  2. X

ĐỖ QUYÊN - tại Đà Nẵng

Mê hoa Đỗ Quyên ngay lần đầu được thấy, và càng mê hơn khi thấy những cây đỗ quyên của chú Xuân và các topic trưng bày của nước ngoài. - Năm đầu tiên mua về hơn 10 cây --> trồng đến tháng 6 thì chết hết - Năm 2013 xin được hơn 10 cây, tất cả đều sống và đến giờ đã ra hoa --> đỗ quyên chịu khó...
  3. X

Tại sao anh NGUYENQUANGHUNG hay uống bia?

Hôm nay nhận được tâm sự của anh, thật bao dung, đã khâm phục anh nay càng khâm phục hơn :) PHẢI PHẤN ĐẤU HỌC ANH MỚI ĐƯỢC
  4. X

Giao lưu cây sam trái (đổi linh sam hoặc mai chiếu thuỷ, bông trang)

Có cây sam trái, đã lâu năm, do không biết chăm sao cho nó đẹp, muốn giao lưu với anh em bằng cách đổi cây linh sam hoặc mai chiếu thuỷ, bông trang.... (Nhắn tin hình cây cần trao đối) Đã cố tình chụp nhiều góc của cây, đế 1 bên có thẹo và chưa nuôi Với tinh thần rất vui vẻ, nên anh em xem kỹ...
  5. X

Mừng Việt (Dragon) khai trương quán nhậu

Nhận lời mời của Việt (Dragon081188) đến dự khai trương quán, rất vui vì sự nhiệt tình của anh em Phố cổ Hội An. Từ nay có nơi để anh em thỉnh thoảng giao lưu. Toàn cảnh Mộc Đồng quán trước giờ khai trương 2 ông chủ quán nâng cốc chúc mừng CHÚC MỪNG EM, CHÚC EM LÀM ĂN THUẬN LỢI, PHÁT ĐẠT
  6. X

Thăm nhà Phi (trutinh11111)

Như đã hẹn, sáng thứ 7 anh em ghé nhà Phi chơi, rất vui. Cảm ơn Phi đã chu đáo tiếp anh em. góc sân trước nhà 2 cây Nguyệt quế đẹp Gà, chim ================================== Giao lưu Anh Thành Phong (Phong Lê) anh Cường (Samtrai) Phi (trutinh1111) Bất (Cao Van Bat)
  7. X

Con trai của ba

Sắp xếp lại máy tính, thấy hình của con mấy năm trước, nhìn ngộ và yêu quá, Khoe với các anh chị Yêu con trai nhiều, con trai của ba 2010 1/2012
  8. X

Đà Nẵng - mời anh em điểm danh

Theo ý kiến của một số anh em, Xuân Tú xin phép lập ra topic này để anh em nào ở Đà Nẵng đang sinh hoạt trên diễn đàn vào đây điểm danh (nêu rõ địa chỉ, số điện thoại,...) Mục đích: trước hết là để điểm danh anh em ở Đà Nẵng còn bao nhiêu? Và quan trọng là để anh em có cùng chung sở thích cây...
  9. X

XIN HỎI: Chế phẩm sinh học khử mùi hôi (EM2)

Các Anh, Chị ai biết giúp đỡ: Đọc trên mạng thấy muốn ngâm bánh dầu thì nên dùng: Enzim Proteaz để phân rã nhanh, và chế phẩm sinh học EM2 để khử mùi hôi . Nhờ giúp đỡ: 1. Anh Chị nào có kinh nghiệm ngâm bánh dầu thì chia sẽ chút kinh nghiệm. 2. Anh Chị nào biết các loại chế phẩm trên có bán...
  10. X

Clip Quê Tôi Thanh Hoá

Vô tình xem clip hay hay. mời mọi người cùng xem. <iframe width="560" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/_HP8Ve-YOqo" frameborder="0" allowfullscreen></iframe> Chúc vui vẻ.
  11. X

ở Đà Lạt có ai mạnh?

Nhân chuyến công tác cùng cơ quan, có lưu trú lại Đà Lạt mấy ngày, rất mong được gặp gỡ anh em giao lưu và nhân tiện làm vài chai với những người anh em lâu nay chỉ quen biết trên diễn đàn, mà chưa 1 lần được gặp mặt. Có điều, mình thuộc dạng đội mạnh nên bạo miệng hỏi trước ở Đà Lạt có ai ...
  12. X

Xin hỏi về cây cỏ ngọt - dùng thay đường

Đây là nội dung bài viết trên VEF.VN nói về cây cỏ ngọt, có thể phơi khô và dùng thay cho đường. Các anh chị trên diễn đàn ai biết về cây này cho chút thông tin. Thanks Hà Nội: Kỳ lạ cỏ siêu ngọt, thay đường Tác giả: Hải Dương (VEF.VN) - Uống trà lipton thay vì bỏ đường thì cho 1 nhúm cỏ ngọt...
  13. X

Hỏi thăm tình hình anh em sau bão số 1

Sáng nay đọc báo được biết cơn bão Pakhar đổ bộ vào đất liền, ảnh hưởng trực tiếp đến các tỉnh phía Nam như HCM, Bà Rịa, Đồng Nai, Bình Dương ... . Đây là cơn bão sớm nên khá bất ngờ đối với mọi người. Không biết tình hình các anh em của diễn đàn mình có bị ảnh hưởng gì không?
  14. X

Vì sao anh PI ... phải nằm viện

Sau một buổi sáng lăn lộn ngoài vườn, quá mệt nhọc, nghệ nhân PI nằm sóng soài trên giường giường gỗ trước hiên nhà mà ngủ. Anh PI nằm dang hai giò, bị gió thổi tốc quần xà lỏn lên . Một có gái nhỏ hàng xóm qua chơi thấy cái đó là lạ nên đánh thức nghệ nhân PI dậy và hỏi: - Chú ơi chú cái này...
  15. X

lý sự ... của anh PI

Thấy vợ dạo này cứ hay cằn nhằn, anh PI bèn hỏi vợ: - Khi ngồi xe ôm, ôm anh chàng lái xe, em có thích thú gì không? - Thích cái con ma gì, chẳng qua chỉ để an toàn cho khỏi té thôi anh PI bèn lý sự : - Thấy chưa? Em cứ nói anh đi bia ôm này nọ nhưng thực tế chẳng có khác gì với xe ôm, chỉ là...