Recent content by vitnuong

1. V

Hỏi về bệnh trên cây Linh Sam

Cây bị bệnh gì mà nó như bị phấn trắng bám vào và càng ngày càng lan rộng và so sánh với nhánh chưa bị Ai biết rõ bệnh này cho em hỏi nó bị bệnh gì và cách diệt trừ. xin cảm ơn
  2. V

Xin góp ý với nhà vườn và thành viên mua bán

Chả là vài lần em mua cây kèm chậu của 1 số thành viên của diễn đàn. Đa số khi em nhận được cây thì cây rời ra khỏi chậu hoặc vỡ chậu. Em có sưu tầm trên Youtube 1 đoạn clip hướng dẫn cách đóng hộp. mong các chú anh em tham khảo để gửi hàng cho tốt (mong chú anh em không tự ái)...
  3. V

Đỗ Quyên - Tại sao họ làm vậy?

Em xem trên mạng có đoạn clip này. em thắc mắc tại sao họ lại cắt như vậy? (chỗ quấn băng dính đen). Anh em bình luận thoải mái nhé http://www.youtube.com/watch?v=fTLh2V7ZUS4
  4. V

Nhờ các Chú, Anh, Em phác thảo tương lại giúp ạ

Chả là em có cây MCT lá to mới chặt chém và đã ra mầm. Hôm nay up hình nhờ các Chú, các anh em phác thảo và ném đá giúp em 1 số hướng đi cho em nó. Mặt 1 Mặt 2 Mặt 3 Mặt 4 Nhìn từ trên Và ké thêm 1 cây rất tương lai nữa :-* Cảm ơn mọi người ghé thăm và ném đá
  5. V

Cây chè cho Bố

Xin phép BQT cho phép em được đăng bài vào chủ đề này vì em không biết đăng vào đâu. Vì Bố em sắp về hưu và thích uống nước chè xanh nên rất muốn trồng vài cây chè để uống. Mẹ em có ươm được vài cây nhưng rồi lại bị chết hết, trồng 2 lần rồi đều vậy Có ai biết vui lòng chỉ cho em biết kỹ...
  6. V

Ôi cây Phong (thích) lá đỏ.

Đầu tiên em xin lỗi BQT vì không biết nên viết bài trong chuyên mục nào. Chả là số em chiều Vợ cũng khổ. Giờ Vợ em tự nhiên lại thích cây Phong (cây Thích) lá đỏ (chắc là xem phim Hàn Quốc nhiều quá) và bảo em phải kiếm 1 hoặc 2 cây về trồng. Em mò mẫm từ tối đến giờ mà không biết ai hay ở đâu...
  7. V

Băn khoăn về việc chiết Me

Chả là em mới cho cây Me lên ngồi Chậu được hơn 1 tháng. Thấy thân em nó cao quá nên định triết. Các cao thủ chỉ dùm em nên chiết Me vào thời điểm nào là hợp lý nhất? Chiết ngang thân mà bên dưới chưa có nhánh có được không? có cấn khoanh vỏ cho ra mầm rồi chiết không? em xin chân thành cảm ơn -...
  8. V

Khi dân Kỹ thuật chơi cây cảnh

bản nháp thiết kế chậu chữ nhật 210mm x 350mm em vẽ nháp để mai làm khuôn đúc vài cái chậu trồng cây phôi. mời các Bác xem cho vui http://i1330.photobucket.com/albums/w570/vitnuong1/chau%20canh/thietkechaucanh1_zpsf0b68330.jpg
  9. V

Niềm vui mua phôi

Phôi Linh Sam anh Long (Samphanrang) gửi. nhận được phải chụp cái ảnh sau mấy ngày chờ đợi. hi vọng tương lai các em nó khỏe mạnh cảm ơn ACE ghé thăm
  10. V

Nhờ ACE giải giúp bài toán: Phôi xấu và yêu cấu của Vợ em

Vợ em thích Hoa mai chiếu thủy từ hôm em đang xem mấy cây Mai trên diễn đàn đang có Hoa rất đẹp. Hôm đó Vợ em có bảo em mua 1 cây về vừa làm vừa có Hoa để ngắm. Có 1 Phôi xấu này nhờ anh em ném đá để nó bớt xấu. Cảm ơn đã ghé qua. ném càng nhiều Đá em càng thích :D
  11. V

Sẹo của Tùng la hán (vạn niên tùng)

Nhờ Anh em trên diễn đàn chỉ giúp cách xử lý cái Sẹo của cây Tùng la hán này. xin trân trọng cảm ơn