Recent content by vincentvo1975

1. V

xin thông tin về mấy giống cây việt nam

hôm nay mình có mua được một cây đinh lăn mà không biết tình hình sinh lý sống của em này như thế naò mong là anh chị em naò đã tr̀ông giống cây nà cho mình xin ít thông tin , như là cây chịu được khí hậu lạnh cở bao nhiêu cây có cần nhiều nắng không v.v.v...
  2. V

hoàng Dương mới chảm

cây này mua cuả anh Qúi Tài đã mấy năm rồi giờ mới mang em nó ra cắt
  3. V

lại phá rừng tìm phôi

cứ muà mưa tới là đám cây nó lại như đám rừng , dọn được vài tháng là nó lại thành rừng
  4. V

hoa và trái

cây và con chính là 2 niềm vui nhất của mình hịên tại hôm nay Hắng đi học về không chịu về nhà mà đồi ra tiệp nhìn thấy mấy cây ĐQ đầy hoa Hắng thích thú lấm , định nhàu vô hái liền ,mai là ngăn kiệp , hắng là chuyên gia hái hoa bằng chứng là hoa ĐQ nở...
  5. V

phá cây

có cây này nó sống với mình cũng 5 năm rồi , chẳng nhớ tên là gì nưả lá to như lá bàng vậy , có trái giống như trái sung Vn mình hôm nay ngồi nhìn nó thấy ghét wá nên mang ra cắt ,tạo sẹo , tương lai sẻ làm cái bọng ngay chổ thân
  6. V

ngu mà lì

hôm nay mình muốn chia sẻ với mọi người cái ngu của mình lúc cái lúc mới bước vaò nghề ngày đó khí thế rất hăng sai đọc được cái gì , thấy người ta làm cái gì là bắc trước làm theo mà chả biết được hậu quả sẽ ra sao thấy người ta cắt cây cũng mua...
  7. V

vài thứ linh tin

up vài thư linh tin trong vườn vào những ngày đầu xuân vaò những ngày này công việc thật bận rộng , nghỉ được ngày chú nhật là cấm đầu cả ngày vaòn cái vườn nho nhỏ với những cây bé bé nội dọn lại cho ngăn nấp lạch sẻ sao một muà đông cũng mất hết cả...
  8. V

phá cây

hôm qua chúa nhật được nghỉ ở nhà mang mấy em Maple này ra cho vaò chậu muà thu vưà rồi có mua được 100 cây Maple nguyên thủy để làm gốc ghép , nhưng vì cây về vaò muà thu nên không tiện cắc rể thay đất , chờ mãi đến hôm nay trời bắc đầu âp lại mới loi ra...
  9. V

Xuân sấp về

mấy em Maple đang báo hiệu muà xuân sấp đến rồi .trời mới năng ấm được khoản tuần là tụi nó tỉnh giất liền năm nay không có hoa nhất chí mai để ngấm rồi , bị cắt chụi lủi , nhưng được cái là có thêm đàng con 7 đưá nhìn cũng vui
  10. V

4 năm mà chưa chết

em này sống hơi bị lâu , em đã từng chứng kiến bao nhiêu cây đã từ từ ra đi với nhiều lý do chắc là em nó có duyên nên ở lâu với mình hình này là lúc mới mua về cắt và cho vô chậu liền hình này cách đây vài tháng hôm nay mới dọn lại , chắc còn vài...
  11. V

chuẩn bị mần lủa

bài binh bố trận, chuẩn bị thử tay nghề , đồ nghề thì coi như đã đầy đủ nhưng không biết mần có ra hồn gì hay không đây món này coi bộ cũng khó nhay lấm chứ không phải chơi
  12. V

sam núi của tui

dạo này hơi bị yêu yêu mấy em sam núi , cũng mai dạo trước chưa yêu mà cũng mua bỏ thí giờ nhìn lại thấy không hối tiết 3 năm chẳng có gì khác biệt , thế mới thấy nuôi được một cây sam núi thành hình ,chi cành tương đối quả thật phải mất khá nhiều thời gian
  13. V

ganh tị với thằng cháu

hắng vaò nghề sao mình , mình hướng dẩn cho hắng mọi chuyện , thế mà chỉ sao vài năm hắng đã muốn bỏ mình lại sao lưng rồi nghỉ lại mình tệ thật chơi cây cũng cả 5 năm rồi mà chưa mần ra được cái cây naò coi được tuy những cây của hắng làm chưa phải là...
  14. V

tui thích giống này

mới đây đã 2 năm rồi mau thịêt em này cách nay 2 năm trong lúc ngồi nghỉ trưa nhìn thấy khúc luả ls bỏ ngoài gốc cây , lượm lại nhét 2 cây 86 con con vaò , mình chỉ tạo rảnh rất sơ sài vì không có ý làm kỉ , thế mà hôm nay nhìn em nó trông cũng không tệ lấm
  15. V

dòng chảy thị giác

ngồi nhớ đám cây bên nhà , không về đươc̣ để thâm xem tụi nó dạo này ra sao bên đây thì ngồi ngông mỏ không có cây để mần vì không có nhiều cây với lại muà đông cây nó đi ngủ hết chẳng có gì để làm ngoài việc tưới tấm cho nó đừng chết học thêm được mớ...