Recent content by vietbamboo

1. V

Cây Sanh quái nho nhỏ - Xuân này trẻ vắng nhà

Tết này thanh niên đi chơi Tết hết, chỉ còn 2 ông bạn già, thôi tôi với bác ra sau nhà làm vài ván cho vui. Anh em góp ý nha!
  2. V

Phần 1: Làm chậu bonsai chữ nhật

Hôm nay buồn buồn nên viết nháp để chia sẻ với anh em về ý định làm chậu bonsai chữ nhật. Vì em chưa có thời gian rảnh nên chỉ mới làm được khuôn, chưa thực hành được nên anh em thông cảm nhé. Em đi làm thêm có tìm được mấy miếng nhôm nhựa Alu nên nảy ra ý định là khuôn thay cho khuôn sắt khó...
  3. V

Tập làm tiểu cảnh (Nháp)

Thực hành làm tiểu cảnh (Nháp) theo lnvinh 2 Anh em ném đá thoải mái nhé!
  4. V

Thực hành làm tiểu cảnh theo lnvinh

Sau khi xem video của anh Vinh thời gian trước em rất háo hức, gần đây em có lượm được mấy cục đá nên em cũng tập làm thử xem sao. Do chưa có cây nên em chỉ làm nháp ngoài đất thôi. Rất mong được anh Vinh và mọi người góp ý. Hiện nay mọi người có lẽ đang tập trung ở nhà anh Vinh để theo dõi buổi...
  5. V

Mấy cây mới làm lại, anh em góp ý thêm!

Găng tu hú: Dương(phi lao): Sanh: Anh em góp ý để em học hỏi thêm với ạ!
  6. V

Em dương nho nhỏ mới uốn

Anh em cho ý kiến nha!
  7. V

Tập uốn sanh chào Quốc khánh

Trước khi uốn: Sau khi ra tay: Rất mong được ae đóng góp ý kiến.
  8. V

Làm sao lấy được hạt dương (phi lao)?

Gần đây mình định ươm một số loại cây mà mọi người hiện nay đang chơi để theo đuổi sở thích vì ở chỗ mình không dễ gì tìm được một cây phôi ưng ý để nuôi. Vừa qua mình có tìm hiểu trên diễn đàn ươm được một vài chục cây sanh con, tỉ lệ thành công không cao như dự kiến vì cây sanh con bị chết...
  9. V

Lại hỏi anh Vinh!

Mình rất mê cây của anh lnvinh, những tác phẩm của anh thật sự đẹp, từ nhỏ đến giờ mình chưa thấy ai làm cây có hồn như vậy. Mình cũng đang tập tành chơi cây, cũng rất muốn tự tay làm cây, tuy không bằng anh ấy nhưng mong sao nhìn cũng được để có cơ hội mà "chảnh" với người yêu nữa chứ! Hihi...
  10. V

Hỏi: Cách bố trí cành phông?

Sau một thời gian tham gia diễn đàn, mình cũng tìm hiểu được một số kinh nghiệm của các anh, các chú các bác đi trước. Tuy nhiên, thời gian tìm hiểu chưa lâu và thực hành cũng chưa nhiều nên mình thường xuyên gặp nhiều khó khăn trong việc định hướng và tạo dáng cho cây phôi. Cách bố trí cành...
  11. V

Chia sẻ kinh nghiệm cây Găng tu hú

Sau một thời gian tham gia diễn đàn, mình thấy có một vài thành viên có chơi cây Găng tu hú, mình cũng có chơi vài cây, kinh nghiệm không có gì gọi là nhiều hết. Qua topic này rất mong các thành viên nào có kinh nghiệm về cây Găng tu hú chia sẻ cùng mọi nhé! Một số thông tin về loài cây này trên...
  12. V

Vay tiền thế chấp bằng cây!

Mình mới tham gia diễn dàn ccvn.com nên cũng không biết gì nhiều về cây cho lắm! Đây là lần đầu tiên mình viết bài trong chuyên mục này, có gì sai sót mong mọi người bỏ qua cho. Trong bài viết này mình muốn chia sẻ một ý tưởng nhưng cũng không dễ dàng thực hiện và có thể đây là một sai lầm...
  13. V

Nhờ chú Vinh và mọi người vẽ giúp cháu cây này với ạ!

Cháu có cây này nhưng không biết là cây gì, loay hoay mãi mà không biết tạo hình nó như thế nào cho đẹp, nay cháu nhờ chú Vinh và mọi người vẽ giúp giùm với ạ! Tổng thể: Trước: Sau: Trái: Phải: Lá: Ảnh hơi mờ, mọi người thông cảm nhé!