Recent content by Van Huong

1. V

Demo cây mai Song Lộc

Nhờ các bác khéo tay demo giup em cặp sừng hươu này nhé . Cảm ơn.
  2. V

Cúc Mai Bình Định

Cây cúc mai nở sáng mùng một.
  3. V

Cúc Mai - Mai Cà Rốt

Mới ghép thành công 6/11 bo giống cúc mai, xin chia sẻ cùng diễn đàn cho vui. Gốc ghép rất khỏe, nhưng bo ghép còn tương đối non, tay nghề thấp nên tỷ lệ thành công không cao. Đọt ghép phát triển sau 1 tháng. Chỗ ghép bị hư, chờ cái đọt từ gốc ghép này lớn thêm khoảng 2 - 3 tháng nửa em...
  4. V

Sùng đất hại rễ mai

Mấy cây mai em trồng thấy có kiến hôi, em tính đi mua Basudin về rải nhưng tiệm thuốc hết và giới thiệu Vibasu G10 ( vỏ ghi trừ sâu đục thân) cũng có tác dụng này nên tối qua em rải thuốc quanh gốc sau đó tưới cây. Sáng nay em lên kiểm tra thì kết quả là 2 cây tổng cộng có 9 con sùng đất ngoi...
  5. V

sửa dáng cho cây cúc mai dáng thác đổ

Tết rồi em mới mua được cây mai này, hoa nở rất bền, nhiều bông hơn 4 ngày mới tàn, nụ không rụng, màu hoa đậm rất đẹp. Nhờ các bác tư vấn xem nên để dáng em nó thế nào cho đẹp. Chúc cả nhà một năm mới an lành, hạnh phúc!
  6. V

Thay chất trồng cho mai bonsai

Em vừa mua một chậu bonsai cúc mai Bình Định, dáng thác đổ, hoa trên 60 cánh. Nhà vườn vừa sang chậu mới, bộ đế nổi hẳn trên mặt chậu, nhưng chất trồng rút nước kém quá và nặng nữa. Em muốn sau tết thay chất trồng mới có độ rút nước nhanh nhưng vẫn đủ độ chắc để có thể giữ bộ đế nổi trên mặt...
  7. V

Hai gốc mai nu mặt kỳ lân

Hôm nay ghé vười mai chộp được 2 gốc mai da nu đẹp và quái xin chia sẻ cùng các bác. Em đang tính mua một gốc chơi mà chủ vườn chưa muốn bán, tính để ghép đợi cây hoàn thiện mới bán. Các bác xem cây nào đẹp hơn, nên tạo tàn thế nào cho đẹp và giá khoảng bao nhiêu thì hợp lý. Cây 1: Hoành khoảng...
  8. V

Cây mai này bị bệnh gì

Các bác trên diễn đàn cho em hỏi cây mai này bệnh gì với. Ban đầu em thấy nhiều kiến bò lên cành này sau đó một thời gian thi xuất hiện những con màu trắng nhỏ và ngày càng lớn dần như trong hình. Và hiện tượng này chỉ xuất hiện trên một cành mà thôi. Thời điểm này nếu để vậy có hại gì cho cây...