Recent content by tung_tanviet

1. T

Sa tùng

2. T

Em mua cây này có đắt ko :)

5tr có đắt ko ạ
  3. T

Cat ngừng lớn ?

Cây cat của mình bị chết nhánh già do khô hạn...sót lại vài hướng non và hiện tại nó ra nhánh mới mà nó cứ giữ mãi như vậy ko lớn thêm nữa..ko lớn thêm chút nào..cây bên cạnh vẫn phat trien bt :( các bác bắt bẹnh giúp em với...em ko nghĩ nó thiếu chất .
  4. T

Chăm sóc đào sau tết

Nhà em co 1 cây đào cơ bự..già cốc đế cực đẹp..gốc to = bắp đùi..loại đào bích..nó rất già..em đi thuê nhưng muốn mua đứt để trồng chơi :D..mà ko có kinh nghiệm sợ nó chết :D..hiện tại thì nó rất khỏe..em muốn đánh ra chậu to hơn để trồng.... Các bác nào có kinh nghiệm chăm sóc đào sau tết xin...
  5. T

Các pro cho em hỏi về Mai vàng với ạ

EM ở ngoài Bắc vào tp HCM công tác...tết này muốn rước một gốc mai vàng bonsai về chơi tết... Các bác cho em một chút thông tin với ạ. 1 là địa điểm mua mai đẹp... 2 là giá cả khoảng bao nhiêu. loại mai mà gốc già già đấy ạ... 3 là em đi máy bay vận chuyển có ổn ko..vì em sợ về đến nhà nó chỉ...
  6. T

Loài thằn lằn này ở HN có ai bán ko ?

Loài sinh vật kỳ lạ này leo trèo giỏi như thằn lằn, nhưng lại thích sống dưới nước và có hình thù y hệt cá sấu… >>> Phát hiện loài thằn lằn mới tại Việt Nam Dãy núi Yên Tử (tỉnh Quảng Ninh) là nơi nổi tiếng về sự thiêng liêng và cảnh sắc tuyệt đẹp của các khu rừng nguyên sinh. Đây cũng là nơi...
  7. T

Bình luận và đánh giá cây xanh lá móng khủng

Cây này ảnh chụp lúc gần tối nên ko rõ cho lắm sanh lá móng thế tam long quần tụ :D da sần sùi đến cái chậu cũng nhuốm màu thời gian vì đồng hành cùng nó mời các bác bình ^^ <:-P
  8. T

Các pro cho em hỏi về xanh lá móng !

Ai rành về loại sanh này cho e ít thông tin nhé. về đặc điểm , giá trị của nó so với loại sanh khác .. vì sao ng ta lại chuộng :DX_X thanks!