Recent content by TUANPA180976

1. T

Xin hướng dẫn cách ghép linh sam

Chào các ace. Tôi xin nhờ mọi người hướng dẫn chi tiết cho tôi việc ghép cây linh sam. Tôi đã đọc nhiều trang hướng dẫn nhưng về thực hiện vẫn chết. Những cành ghép xong tôi để chỗ mát bọc kín nilong. Nhiều mầm tôi thấy lá vẫn xanh gần 2 tháng rồi cũng chết. Mở ra kiểm tra thấy vẫn chưa dính...
  2. T

Chia sẻ

Bàng hoàng phát hiện 2 cây mai quý hàng trăm triệu đồng bị cưa tận gốc Dân trí Sáng sớm thức dậy đi ra vườn, anh Định tá hỏa khi phát hiện 2 cây mai quý cùng 1 cây lộc vừng được trồng trong vườn nhà đã bị kẻ xấu cưa ngang gốc, gây thiệt hại hàng trăm triệu đồng. Anh Lưu Minh Định (ngụ phường...
  3. T

Kính nhờ anh chị em hướng dẫn trồng phôi hải châu mới mua

Mình mới mua được 1 phôi hải châu nho nhỏ (đang trên đường về). Tuy biết mùa này ở Hà Nội trồng cũng khó khăn nhưng nhìn thấy thích (có quả rồi) và cũng chưa có cây nào nên thử liều. Kính nhờ anh chị em có kinh nghiệm hướng dẫn cho mình cách trồng cũng như cách bảo quản sao cho cây sống. Xin cám...
  4. T

Kính nhờ anh em demo giúp phôi mới lấy

Mình mới mua được phôi dương (chưa nhận về). Hihi. Kính nhờ anh chị em tạo dáng giúp. Xin cám ơn ...... Mặt 1: Mặt 2:
  5. T

Cần mua một cây linh sam nhiều ưu điểm tân phú

Mình muốn có 01 nhánh linh sam nhiều ưu điểm tân phú để về chơi. Bạn nào ở Hà Nội có thì bán cho mình một nhánh nhỏ nhé. Đặt mua của các ae trong miền Nam thì không bõ thanh toán và vận chuyển. Vì mình chỉ có vườn ở trên sân thượng thôi. Hết đất để chơi rồi. Cảm ơn.
  6. T

Có nên vặt lá sam núi mùa này tại Hà Nội

Kính nhờ các anh em có kinh nghiệm giúp đỡ. Tôi có cây sam núi, mùa này thấy lá đã vàng hơn 1/2 cây rồi. Xin hỏi có nên vặt lá và tỉa cành để ra mầm mới được không. Rút kinh nghiệm năm ngoái, gần tháng 12 dương thấy lá vàng như hiện nay cũng vặt trụi mà cả mùa đông nó ngủ luôn, đến tận tháng 3...
  7. T

Mua hạt phong Nhật Bản.

Có ace nào ở Hà Nội bán hạt cây Thích Nb không, cho mình mua một ít về chơi