Recent content by Truongkhanh89

1. T

Canxi - vôi

Vừa rồi lang thang trên mạng tìm hiểu về tác dụng của Canxi & Vôi đối với cây trồng , thấy được mấy bài khá hay, nay đưa lên để anh em nào cần thì đỡ phải mất công tìm Đây là phần trích trong Chương 3 Bài Tự học – Môn:Đất và Phân bón-Khoa Sinh học –Trường Đại Học Đồng Tháp CAN XI VÀ VÔI Vai...
  2. T

ANVADO thuốc dành cho nhà vườn

Trong lĩnh vực hoa cảnh nói riêng và nông nghiệp nói chung , sử dụng thuốc bảo vệ thực vật là buộc phải có . Nhưng để sử dụng sao cho có hiệu quả thì không phải là điều dễ dàng .Đối với những anh em đã có kinh nghiệm thì còn đỡ , còn đối với những anh em mới bước chân vào thì thật là khó khăn...
  3. T

HÌnh Ảnh buỔi offline thÁng 10.2009 tẠi long khÁnh

Anh em SVC Thị xã Long Khánh chúng tôi xin gửi lời cám ơn đến tất cả những anh em khắp nơi đã không ngại khó khăn ,xa xôi đã về cùng anh em Long Khánh chúng tôi . Sự có mặt của các bạn , và những ý kiến góp ý trao đổi của các bạn đều quí báu đối với anh em chúng tôi. Vì còn thiếu kinh nghiệm...
  4. T

Sinh Vật Cảnh Thị Xã Long Khánh xin giao lưu với các bạn

Đã từ lâu theo dõi hoạt động của trang Diễn đàn Cây cảnh Việt Nam , nay chúng tôi rất muốn được tham gia giao lưu với tất cả các bạn để cùng nhau học hỏi và trao đổi kinh nghiệm trong lĩnh vực mà chúng ta cùng yêu thích này . Được chứ các bạn ? Hội...