Recent content by trantrungth78

1. T

Kiều, kiều, kiều ... chia sẻ cùng cả nhà

có mấy em kiều mới nở chia sẻ cùng anh em ngắm cho vui
  2. T

Cả nhà vẽ giúp em mấy phôi sanh này với.

Em có 2 gốc sanh đang trồng ngoài đất, mong mọi người giúp đỡ cho ý tưởng với. Cây 1 hoành gốc 65cm, Mặt 1(dự định làm mặt tiền) Mặt sau Mặt bên trái Mặt phải Cây 2 Mặt 1: Mặt 2: Mặt 3: Mặt 4:
  3. T

Mạc biên mới mua khoe cung cả nhà

Hôm qua đi chơi về ghé chỗ hay mua giống lan, thấy có mấy chậu mạc biên đang nụ mà giá chỉ có hơn 200k một chậu 5 ngồng, biết là hàng TQ nhưng cũng cứ mua đại về chơi tết. Giờ khoe cả nhà và xin ý kiến của mọi người luôn thể. [/IMG] Còn đây là chậu xổ số mới trồng, thâý có một nụ hay hay nên...
  4. T

Anh em Thanh hóa có ai trồng địa lan không?

Anh em Thanh Hóa có bác nào có chung niềm đam mê địa lan thì xin lên đây điểm danh đi. Bác nào có nhiều giống địa lan rồi thì hãy chia sẻ cùng anh em đị.
  5. T

Mua giống địa lan ở đâu?

Em mới bước vào lớp vỡ lòng của thế giới hoa lan, vốn liếng cũng chỉ lèo tèo hơn 4 chục giò phong lan các giống bình dân như đai châu, vũ nữ, quế, tam bảo, kiều trắng, tím, vàng, hài đốm, hài xanh, giả hạc, thạch hộc, nhất điểm hồng... và mấy chậu địa lan hoa vàng, hoa đỏ mà chưa biết tên. Em...
  6. T

Xin hỏi tên của cây địa lan này

Hôm nay em mới xin được mấy tép địa lan của một đồng nghiệp mà chưa biết tên của em nó là gì nên muốn nhờ các cao nhân chỉ giáo. Em xin mô tả "rung nhan" của em nó như sau: +Lá dài 50cm, đầu nhọn, có 4-5 gân nhăn dọc theo chiều dọc. + Củ tròn có đường kính khoảng 2cm + Hoa mầu hồng đậm cả 3...
  7. T

Đây là địa lan hay lan kiếm?

Chào các ACE. Tôi mới tập tành chơi lan nên chưa biết nhiều về giống lan. Hôm trước về quê ngoại lấy được bụi lan về trông mà không biết là lan kiếm hay địa lan, Sau 2 tháng giờ đã ra hoa mong các tiền bối chỉ giáo. Xin đa tạ Đây là một số ảnh mới chụp. Còn đây là kim điệp vàng có phải...
  8. T

Lan mới nở hoa

Hè rồi về quê vợ thấy trên cây cọ có một bụi lan kiếm khá to nên đã dỡ xuống một nửa. Đem về trồng vào chậu men d=25cm, dưới đáy lót đất cục (đất bùn ao phơi khô), trên chèn bằng xơ cây kè (anh em cùng họ với cọ),sau hơn 2 tháng đã thu được thành quả rất bất ngờ muốn chia sẻ với anh em diễn đàn...
  9. T

Tác phẩm non bộ đầu tay, nhờ AE ném thêm vài cục đá.

Em loay hoay mất hơn một ngày mới hoàn thành tác phẩm còi này, biết là tay nghề non kém, nhưng dẫu sao nó cũng là đứa con tinh thần bấy lâu ấp ủ nên mạo muội up lên diến đàn mong được lĩnh giáo anh em. Hình em nó đây ạ. Có cả đoạn video nhưng không biết có chạy không.
  10. T

Nhờ anh em trên diễn đàn vẽ hộ em cây sanh này.

Em có hai phôi sanh mới tậu được hồi tháng 6, nay đã ra rất nhiều chồi và lá non mà em đang bối rối chưa biết tạo hình như thế nào. Rất mong các AE trên diễn đàn nhà mình vẽ giúp em. Xin cám ơn nhiều. Cây 1: chỉ chụp được 1 mặt và em định lấy làm mặt tiền luôn, sanh lá nhỏ, thân hoành 40, đường...
  11. T

dụng cụ cắt tỉa cây

Xin chào ACE! Em ở Thanh Hoá cũng đang có vài em nhưng chưa nhớn nên chưa dám ra mắt bà con, em muốn mua một vài dụng cụ cắt tỉa cây mà không biết mua ở đâu. Bác nào ở Thanh Hóa chỉ dùm em với. Em xin cảm ơn và hậu tạ. Hì! hì! !!!