Recent content by trantruc016

1. T

Cây của Lính... Cặp ngọa yêu thích!!!

Chủ nhật trời tươi xanh, khí hậu trong lành, tâm trạng vui vẻ mang 2 em ngọa yêu thích ra lặt lá, làm xương lại chia sẻ diễn đàn! Em đầu tiên!!!
  2. T

Vẽ đẹp của cây "BÔNG GIẤY"

Cây bông giấy lúc bình thường thì chẳng là gì cả, nhưng thành phẩm mà kết hợp với bông dày kín thì lại rất đẹp rất thu hút và ấn tượng ... Ở Việt Nam mình nguồn nguyên liệu rất phong phú, dồi dào và nhiều chủng loại (đặc biệt là sức sống rất mạnh, da già rất đep)... nhưng tác phẩm từ cây bông...
  3. T

Chia sẻ diễn đàn bứt thư pháp Trần Trúc!

Hôm nay bổng dưng nhớ những cây cọ và cảm hứng dâng trào!!! và kết quả của cảm hứng đó là bứt thư pháp này chia sẻ diễn đàn....
  4. T

Nhờ tạo dáng và góp ý cụm rừng trung nu!!!

Nhờ diễn đàn tạo dáng và góp ý phôi MCT lá trung này! xin cảm ơn... chủ nhân phôi Hoàn Mỹ Đồng Tháp!! Và phát họa ý tưởng 1 của Trần Trúc.... xin được góp ý và thêm ý tưởng mới...
  5. T

Nhờ tư vấn tạo dáng!!!!

Phôi ổi lá trung! (Chủ nhân Hoàn Mỹ Đồng Tháp) Dự kiến 01 của mình...(ý tưởng Hoàn Mỹ, phát họa Trần Trúc) Phôi Mai Chiếu Thủy (Chủ nhân Trần Trúc) Dự kiến 04 phương án của mình! (phát họa Trần Trúc) Còn rất rất nhiều phương án tốt nhất nửa mà bản thân chưa nhận ra được, vậy mong diễn đàn...
  6. T

4 bước đơn giản để có 1 tác phẩm bonsai mini!

Bước 1: Chọn mua cây! chủng loại cây toàn cầu...! Bước 2 : Tìm chậu thích hợp! Bước 3 : Cắt tỉa rể cho vào chậu! Bước 4 : Cắt tỉa cây cho đẹp, có thể tàn núm, tàn dù, tàn nón, tam giác.... tùy thích Và thành quả! Thân chào!!!
  7. T

Tử sĩ !!!!!!!!!!!!!!

Học phí đắt nhất của những người chơi bonsai là giá trị cây + thời gian chăm sóc + tâm quyết của những cây chết... Cái chết không phân biệt cây đẹp, cây xấu, cây thành phầm, cây nguyên liệu, cây yêu thích.........(nhưng ngặc đời là đôi khi cây ta không thích lại sống rất dai) và ta chỉ nhận lại...
  8. T

Trang đỏ chia sẻ diễn đàn

Củi cũng thành hàng hiếm!
  9. T

RỪNG TRUNG NU! (nhờ tạo dáng)

Mới sưu tầm được rừng trung nu này! em định hạ cốt thấp xuống 1 tí rồi nuôi đỉnh to hơn ngón tay rồi bắt đầu làm chi. Vậy nhờ mấy anh mấy chú trong diễn đàn có kinh nghiệm về sắp rừng thì phát thảo dùm em hướng đi đẹp, chân thành cảm ơn... SƠ LƯỢC VỀ CÂY loại lá trung nu, da xanh!(cây cũng chưa...
  10. T

MAI VÀNG Lá nhỏ quấn)

Chia sẻ ACE trong diễn đàn giống mai vàng lá rất nhỏ và quấn!!!! Không biết đột biến hay là giống gì?...Thấy lá nhỏ và quấn, khoảng cách nách lá kín và ngồi bông rất nhiều, bông vàng cánh tròn nhìn rất đẹp, thích hợp cho ghép vào mấy cây có dáng thế bonsai... So sánh với mai vàng bình thường...
  11. T

Tiểu cảnh cần một cái tên!

Nhờ anh Vinh gợi ý cho một cái tên!!!!
  12. T

Tin vui cho anh em thích THỦY TÙNG

Do chụp từ báo nên không được rõ và to! Anh em cho nhu cầu thi cố gắng đọc dùm. Cảm ơn!
  13. T

Vườn của lính - trantruc016

Duyên tùng Mai chiếu thủy lá lớn! Mai chiếu thủy lá lớn (jin) Lâm vồ (lá cẩm thạch) Hồng ngọc đang ra hoa Mai chiếu thủy già lá lớn Cần thăng dáng đỗ Bùm sụm (Trà Phúc Kiến) và cuối cùng là một ông cụ già Vân Sam (Tiểu lộc)
  14. T

Vài cây mong được góp ý!

Gừa bông MCT lá trung MCT lá lớn MCT lá trung Sam Núi Cây Hồng Ngọc Cây Thanh Trà
  15. T

Nhờ Anh LN Vinh và các Bác vẽ giúp em rừng Kim thanh mai nay! em chân thành cảm ơn

Nhờ Anh LN Vinh và các Bác vẽ giúp em rừng Kim thanh mai nay! em chân thành cảm ơn Cây này ban đầu em định làm cây bay nên trồng nằm, nhưng thời gian sau em thấy rất nhiều cây con mộc từ thân và rễ ra nên em quyết định làm rừng nhưng không biết hình dáng tương lai nó như thế nào, bên phải em...