Recent content by tranmanhhung

1. tranmanhhung

Giúp tôi tạo dáng cây Sung to

Sau 3 năm cưa cắt bây giờ nó thế này.Nhờ anh em vẽ để có cây đẹp.Xin cám ơn. (Người trong ảnh là anh Nguyễn Quang Liêu ở Thái thụy- Thái bình.)
  2. tranmanhhung

Cây Khế ngọt làm cảnh

Nhà có cây Khế đã cắt giật cho thấp tạo cây bonsai .Xin các anh vẽ giúp để tôi học tập tạo ra cây đẹp.Xin cảm ơn nhiều. IMG]http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2011050212118njnintjkzd1293023.jpeg[/IMG] [
  3. tranmanhhung

Cây Sung non béo mập này có thể thành cây nghệ thuật được không ?

Thấy cây Sung lạ mắt mua về chơi song nhìn nó non quá :da xanh trơn nhẵn ,tay cành mới lấy. Nhờ các anh cho ý kiến tạo dáng thế nào để là cây có tính nghệ thuật. Tôi chụp 4 mặt để mọi người dễ nhìn.Xin cảm ơn.
  4. tranmanhhung

Các anh vẽ giúp cây này

Tôi đang cắt phôi cây Sanh này song thấy khó.Vậy kính nhờ anh em cho ý tưởng tạo dáng ,nếu có hình vẽ thì thật quý.Xin chân thành cảm ơn. hình 1 hình 2 hình 3
  5. tranmanhhung

Cắt sửa cây Sanh

Nhờ anh em tư vấn sửa cây này.Tôi có ý định cắt bỏ cành huyền ,cành 1,3 như vậy chỉ còn 3 tán cho thoáng có được không ? Vì thấy cành huyền rất đẹp nhưng bị cành 2 to che phía trên .Cành 1 thì nhỏ quá...Xin cám ơn.
  6. tranmanhhung

Xin tư vấn tạo dáng cây Sanh

Xin Anh em diễn đàn hướng dẫn : Với cây này thì nên cắt phôi và tạo dáng thế nào cho đẹp. Chân thành cám ơn. Hình 1 Hình 2 Hình 3 Hình 4
  7. tranmanhhung

Xin tư vấn tạo dáng cây Duối

Nhờ anh LnVinh và các anh tư vấn tạo dáng ,vẽ giúp bụi Duối này. Tôi xin chân thành cám ơn. H.1 h.2 h.3 h.4 h.5
  8. tranmanhhung

Xin tư vấn mua 2 cây Phi lao

Hai cây này chủ cây nói giá 8,5 triệu và nói đã có người trả 6,5 triệu .Tôi nhìn thấy cũng mê nên xin các bác cho ý kiến tham khảo .Xin cám ơn. Cây 1 Cây 2 h.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2010102029242zdy3mjm0mm1301113.jpeg[/IMG]
  9. tranmanhhung

Cây Tre

Nhờ các bác góp ý tạo dáng cho đẹp hơn.Xin cám ơn.
  10. tranmanhhung

Lộc vừng già

Cây này để vậy chơi hay sửa thế nào.Xin cám ơn các bác đã quan tâm.
  11. tranmanhhung

Các bác cho nhận xét và vẽ giúp phôi sanh này

Xin các bác đánh giá phôi này và cho phương án tạo dáng .Cây này nếu mình không thích thì họ đổi cho mình cây số 2,già hơn và có 5 thân,dáng làng tay cành cũng tạm được.Các bác cho cách lựa chọn,xin vô cùng biết ơn. cây 1: Cây 2:mình chỉ chụp 2 mặt Họ chỉ bán cho mình 1 trong 2 cây với...
  12. tranmanhhung

Nhờ tư vấn tiếp việc "tạo dáng cây sung khủng"

Thưa anh LnVinh cùng các anh trên diễn đàn.Cây sung này đã được các anh xem cho nhiều ý kiến hay.Hiện đang tạo dáng theo bản vẽ của anh Vinh.Song nó là cây rất to,có cành lớn ra 4 hướng (nay cưa đi 1 còn 3) nên tạo hình phải làm sao nhìn từ các hướng đều đẹp.Bản vẽ của anh Vinh mới cho PA nhìn...
  13. tranmanhhung

Nhờ tạo dáng cây phôi

Tôi có cây sanh đang trồng ở vườn và lớn nhanh,kế hoạch là 1 năm nữa sẽ đưa lên chậu.Còn bây giờ thì để tạo dáng tôi định cắt bỏ cái rễ chống và cắt cành chính (ngọn) sát thân...sau này lấy ngọn ở cành có cái rễ chống ấy.Nhờ các bác tham gia PA tối ưu.Tôi xin cám ơn. mặt 1 mặt 2 mặt 3 mặt 4
  14. tranmanhhung

Lần đầu chơi đá cảnh,các bác cho nhận xét la

Kiếm được mấy hòn đá,thử xếp tiểu cảnh thế này ,xin ý kiến các bác để có kinh nghiệm mà chơi tiếp.Xin cám ơn.
  15. tranmanhhung

Phôi sanh nhờ anh em tạo dáng

Phôi sanh này Tôi định làm cây trực lắc như cây mẫu trong bài viết của anh LnVinh song nhìn kỹ thấy cũng khó vì mới tập làm.Kính nhờ anh Vinh và anh em cho cách tạo dáng tối ưu để có cây đẹp.Xin cám ơn.