Recent content by toiyeuvietnam.qn

1. T

phun thuốc diệt mũi lên cây mai

lúc chiều em mới đi tất niên em nghe nói mình sịt thuốc diệt mũi lên cây mai, cụ thể là búp mai thì sẽ kích thích cho hoa nở mạnh hơn và đẹp hơn vậy thông tin này có đúng không mấy anh
  2. T

hỏi về cách làm bộ rễ non của cây khi thay chậu

tình hình là thế này mấy anh ạ, em cũng mới chơi cây, nói thật em cũng thay chậu cho cây vài lần, vì đa số cây của em là phôi rễ già chưa có mà rễ non lại nhiều. khi thay chậu em thấy bộ rễ non rất mềm và dễ bị tổn thương. em muốn cho bộ rễ có một tư thế thoải mái khi vào chậu mới, nhưng làm mãi...
  3. T

cho em hỏi về họ của sa tung

em chào mấy anh.em có thắc mắc nhỏ mong mấy anh chỉ cho em chuyện là như thế này.em rất thích sa tùng và cũng có vài phôi nho nhỏ để chơi nhưng em không rõ sa tùng thuộc họ nào mấy anh chỉ cho em với có anh thì bảo là nó thuộc họ ổi,có anh nói không nó thuộc họ sim em chẳng biết họ nào.mong mấy...
  4. T

cho em hỏi về cách bót ảnh lên diễn đàn mình

em xin kính chào mấy anh.em là thành viên mới gia nhập diễn đàn mình.em cũng có vài cây bonsai xinh xinh muốn chia sẽ cùng anh em.nhưng lây hay mãi không biết bót ảnh lên diễn đàn mình như thế nào vậy mấy anh có kinh nghiệm hướng dẫn giúp em với em chân thành cảm ơn.mong sớm bót được ảnh giao...