Recent content by tnscpt

1. T

Trợ Giúp Demo LS

Lại làm phiền các a ạ ,Nhờ mấy a trên 4rum demo dùm e phôi này với ạ . hiện tại cây đã sống khỏe nha mấy a.e xin cảm ơn.
  2. T

Hỏi Về Cây LS

các a cho e hỏi lá này là của loại LS gi,e mới chơi nên không biết mong các a giúp đỡ.e xin cảm ơn cây ít gai và gai nhỏ nha mấy a
  3. T

Hỏi Về Ươm Hạt Thông Đen

Chả là đang ươm 1 ít hạt thông đen nhưng có 1 số vấn đề thắc mắc nên lên đây nhờ các a các chú tư vấn dùm với ạ - E phối chất ươm như sau : 1 lớp sỏi lớn -> 1 lớp sỏi nhỏ -> 1 lớp nham thạch 3mm -> (1 lớp sỏi 1mm + nham thạch 1mm) . hoàn toàn ko có cát thì có sao ko ạ tại e thấy chất trồng...
  4. T

Đăng Kí Tài Khoản Trên Diễn Đàn

Mấy mod cho e hỏi về việc xác nhận email để kích hoạt tài khoản,khoảng 3 ngày nay bạn e đang kí tài khoản nhưng chờ mãi vẩn ko thấy mail từ 4Rum gửi về để kích hoạt ,e củng có thử đăng kí nhưng vẫn ko thấy thì phải làm thế nào ạ e xin cảm ơn
  5. T

Định Giá Dùm E Với Ạ

2 cây kim quýt này giá 1tr mua được không mấy a,tại loại này e chưa đụng đến bao giờ.:(
  6. T

Hỏi Phương Pháp Ươm Hạt Bách Cali - Utah Juniper

Mấy a cho e hỏi cách ươm hạt giống loại này chi tiết với ạ,e tìm trên 4rum mà không thấy
  7. T

Định Hướng Dùm Em Cây MCT Lùn Ốm Này

Tình hình là hôm nay thấy 1 gốc MCT mini bị thất sủng cù bơ cù bất nên e đem về nhưng ko biết nên nuôi e nó như thế nào nữa tại nó cụt ngủn :D với lại e mới tập phá thôi nên chưa có kinh nghiệm,nhờ mấy a mấy chú định hướng dùm e (con),càng mini càng tốt tại em (con) thích cây mini hoặc siêu mini...
  8. T

Mua Giống Cây Ngũ Gia Bì

Chào các anh ,em mới tham gia diễn đàn và củng đang chập chững nghiên cứu về cây cảnh,hiện tại e muốn mua 1 số cây ngũ da bì làm giống (nhà e nhiều muỗi quá ~X( ) nhưng không biết ở đâu bán cả,tìm toàn thấy những cây lớn mà toàn là tiểu cảnh thôi,có ai biết chổ nào ở HCM bán giống cây con loại...