Recent content by thichcaycanhdn

1. T

trái linh sam có ích hay không?

xin hỏi các bác, cây linh sam nhà em sau khi ra một rừng bông bây giờ nó đậu trái rất nhiều, trái hình dáng dài và lép rất nhiều, liệu nó có làm suy cây hay không? em có nên lặt bỏ hết hay cư đê như vậy, mong các bác chỉ giáo giúp em
  2. T

Vườn cây nhỏ của em

Kính chào tất cả anh chị em trên DĐ, em có niềm đam mê cây lâu rồi, nhưng do sức kém tài mọn nên chưa có cây nào ra hồn để ra mắt, hôm nay mạnh dạn xin Ban quản trị cấp cho em miếng đất cỏn con để em trồng ít cây cùi bắp, vài bữa nếu không thành cây cảnh được thì cũng lấy làm cây củi để luộc bắp...
  3. T

Bây giờ vặt lá mai đã đượ chưa?

Kính thưa các nghệ nhân chơi mai gần xa, hôm nay la 12/11 Âm lịch, tức là còn khoảng 47-48 ngày nữa là tết rồi :-?, các bác cho em hỏi là bây giờ mình lặt lá mai đã được chưa? ngày hôm nay ở Đà Nẵng bắt đầu mưa lạnh rồi :-SS, mời các bác cho em lời khuyên thích hợp, em cám ơn nhiều ạ [-O<...
  4. T

CÂY SI NGÀN TUỔI RỘNG 45 ha

chia sẽ anh em bài viết mình đọc được ở trên mạng http://vn.news.yahoo.com/l%E1%BA%A1-l%C3%B9ng-c%C3%A2y-si-c%C3%B3-t%C3%A1n-r%E1%BB%99ng-54-232022067.html
  5. T

Súng lục hoa giấy

chiều nay, mình có lượm được gốc hoa giấy, đem về cưa, cắt, gọt thành 3 khẩu súng lục và 1 khẩu AK, mới bôi thuốc liền sẹo xong, chờ mai thi cho vô chậu và ngồi chờ.... khi mô cây ra rể thì tình tiếp, nhờ các anh em tư vấn giúp nên trồng vào loại đất nào và chăm như thế nào để cây nhanh ra rễ...
  6. T

mấy bác giúp em với, em sẽ hậu tạ ạ

[-O<chuyện là mấy bữa trước em có mua 1 cặp MCT, nhưng chưa biết sẽ xử sao cho đẹp, kính nhờ mấy bác chọn giúp em cái mặt tiền và vẽ cho em cái thế để em có hướng đi tiếp ạ, em xin chân thành cảm ơn các bác nhiều đây là link của hình, em up lên nhưng hình nhỏ quá, phải đưa lên face cho hình rõ...
  7. T

mấy bác giúp em với, êm đa tạ ạ

chuyện là mấy bữa trước em có mua 1 cặp MCT, nhưng chưa biết sẽ xử sao cho đẹp, kính nhờ mấy bác chọn giúp em cái mặt tiền và vẽ cho em cái thế để em có hướng đi tiếp ạ, em xin chân thành cảm ơn các bác nhiều đây là link của hình, em up lên nhưng hình nhỏ quá, phải đưa lên face cho hình rõ hơn...
  8. T

nhờ các bậc tiền bối trợ giúp

hôm nay đi cày về, tranh thủ ghe chổ chợ cây chơi, tình cờ lượm được hai em lá kim ưng ý, nhưng khổ nổi là không biết tương lai của 2 em sẽ đi về đâu, mong các chú , các bác và các bậc tiền bối vẽ dùm em cái dáng cho 2 em nó. em cám ơn lắm lắm. đây là hình em thứ 1: đây là hình của em...
  9. T

nhờ anh em vẽ dùm mình cái tán với

nhờ các chú các bác vẽ giúp em cái tán cho cây MCT này với, em mua phôi về, tược ra tùm lum mà em chẳng biết làm thế nào cả
  10. T

nhờ anh em vẽ dùm mình cái dáng em MCT

hôm nay mình mới mua 1 em MCT nhưng mình chưa biết cách chăm sóc và cách thay đất, bón phân. đặc biệt mình chưa nghĩ ra cái dáng cho phù hợp với em nó, mình up hình em nó lên, nhờ a e tư vấn dùm mình với, mình mới chơi nên con chưa có kinh nghiệm hai mặt trước: Mặt 1 Mặt 2 Hai mặt bên Mặt...