Recent content by su mai

1. su mai

Cụ Dâu trên 100 tuổi và...

Hôm trước đi ngang vườn kiểng thấy cụ Dâu khủng quá ..dừng lại xuống xem và nghe kể lại cụ này trên 100 tuổi mà có nét hơi đẹp ..nên chụp vài hình chia sẻ ace xem cho vui.8-} Thấy có cặp bông giấy dáng đổ hơi đẹp chia sẻ luôn. ....và thấy cây táo này nửa. %%-%%-%%-
  2. su mai

Phong trào chơi cây mai tứ quí ghép mai vàng.

Tình hình là trước tết tới giờ thấy ae lái săn cây tứ quí rất nhiều chủ yếu là lấy gốc về ghép với giống mai vàng mà ae ưa thích còn cây chơi tàn thì cũng có người kiếm tàn đẹp để chơi...mặc dầu cách ghép này có đã lâu.:-" Nghe nói gốc tứ quí ghép mai vàng thì nhánh mau lớn và bông nở nhiều hơn...
  3. su mai

Mới rước 2e Trang hồng tuổi teen.

Nghe lái giới thiệu có 2e trang hồng tuổi teen nên vội đi xem và cảm thấy thích thích nên rước về nhà luôn...nay chia sẻ ace nào thích e trang thì xem hàng 2e này nhe.:x
  4. su mai

Phong cách chơi cây...chưa thấy đụng hàng.

Hôm nay đi săn cây ghé vườn mấy ae bạn thấy cách chơi cây kiểu này nhìn cũng hay hay...nay up chia sẻ ace xem và bình luận thoải mái nhe... Hình này nhìn vô thấy nó hoh đều sao ấy.:D chắc người thợ này bị say hay tưởng tượng ai đó ?!\:D/ ~O)
  5. su mai

Mai Tứ Quí 62cm hoành đẹp ở tỉnh bạn.

Mấy hôm trước đi săn cây ở tỉnh bạn thấy cây tứ quí này đẹp nên chụp vài hình chia sẻ cho ace xem cho vui.8-} ~O)~O)~O)
  6. su mai

Phân vân....2 MCT này .

Mới mua cây MCT lá trung này của lái cây mà chủ nhà đang chiết giữa thân như vậy 8-} nên hơi phân vân ko biết sửa chơi kiểu nào cho hợp lý nhất....ace xem qua tư vấn dùm tí ...Thanks. -Cưa chiết ra chơi được 2 cây. -Phá chổ chiết chơi 5 tầng 1 ngọn. -Phá cành 1 hoặc cành 5 ...chơi 4 cành 1 ngọn...
  7. su mai

Em mai teen bay lắc điệu nhìn chịu hoh nổi.

Đi săn gặp em mai này thấy đẹp quá mà chủ nhà hoh chịu gả 8-}...chia sẻ cho cả nhà xem chơi.
  8. su mai

Em Mai dáng đứng...nằm.

Thấy cây mai này của người bạn dáng hơi lạ lạ nên chụp vài hình chia sẻ cả nhà xem cho vui....xin chuyển nhượng e mai này mà người bạn thấy cũng thích nên chưa chịu gả...nó nói chừng nào chơi chán mới gả...biết chừng nào nó chán chán kiểu này.:">
  9. su mai

Cây mai lạ...hoa vàng chuyển màu thành màu trắng.

Hôm nay đi chơi gặp trời mưa và cô quán cafe nói chuyện về cây cối thì nghe có cây mai ban đầu nở màu vàng thì từ từ chuyển sang màu trắng có phớt hồng nghe kể màu rất đẹp ( trên hình ảnh ko thấy rỏ , chỉ thấy màu trắng )...ban đầu nghe qua như chuyện kể của bác ba phi ...ráng rặn hỏi ...rồi tới...
  10. su mai

Cây Trang hoa trắng 1 thân hoành 70cm.

Hôm qua có người bạn dẫn đi xem cây... gặp cây trang hoa trắng lá lớn 1 thân 70cm hoành lên cao chút mọc 2 nhánh ...và bị chặt 1 nhánh...thấy uổng ghê.....Thấy vậy hỏi mua mà chủ nhà ko bán.:((....nếu mua đc cho chị trang này ...cho đi thi người mẫu là đậu chắc vì quá cao..hihi:-* Lần đầu thấy...
  11. su mai

Bứng cây điều có dễ sống ko ???

Có người bạn muốn mua cây điều cổ thụ ( trái giống trái mận , bông màu hồng xát pháo ) về trồng...nhưng nghe nói cây có rể cọc và bứng rất khó sống ...mà cây này nằm cặp mé mương lúc nào cũng ẩm ướt nên chắc còn khó hơn ...ko biết có đúng vậy ko . Nay nhờ các nghệ nhân và ACE nào từng bứng và...
  12. su mai

Lão Mai ...140cm hoành mới rước về tỉnh nhà.

Vừa nghe tin có người thích chơi hàng khủng , độc ở tỉnh nhà vừa rước Lão Mai 140cm hoành cao 8m ,105cm ..,100cm ...ở tỉnh khác về....nên tranh thủ đi xem và ko quên chụp vài ảnh chia sẻ với cả nhà.. %%- Cây 140cm hoành cao 8m... Cây này 105cm hoành... Cây này 100cm hoành...
  13. su mai

Mới rước em Mai Xù tuổi teen thấy....

Mới rước e mai xù này cảm thấy e nó ẻo lả và có duyên vì có 2 vòng @-)...1 và 3 hơi to hơn mấy e cùng lứa :)) nên chia sẻ cả nhà xem cho vui...%%-
  14. su mai

MCT dáng Long cực lạ , cực cao và giá cực khủng.

Mới hơn tháng trước đi săn gặp cây MCT lá lớn này chủ nhà bán 10tr thấy hơi mắc trả xuống thấp chút chủ nhà ko bán ...hôm qua có dịp đi ngang thấy còn định tậu về thì chủ nhà phán 1 câu bây giờ 20tr mới bán :-SS....nên đi về luôn :-??... và ko quên chụp vài hình gửi ACE xem vì thấy cây dáng hơi...
  15. su mai

Mới tậu chị Mai Bay Bay ....74cm hoành .

Mới tậu chị Mai Bay Bay này ( 2 cành bay ) của lái cây bán đo 74cm hoành ...còn đo kiểu mua cây thì 66cm hoành ?!\:D/ Nhìn vô dáng cây này mình định cắt cành 1 lớn thấp xuống thì thành dáng bay bay....còn để cành 1 như vậy cắt thun cành , ngọn lại chút thì thành dáng trực bay...đang phân vân ko...