Recent content by songhungbonsai

1. S

nhất chi mai cầu cứu

cây nhất chi mai em mua từ tết năm vừa rồi. cây đã cắt cành và sống khỏe mạnh từ đó đến giờ.<cây 2 tháng em tỉa 1 lần> không hiểu sao hôm nay em phát hiện cây bị héo,úa 1 số cành??? cây này em đã tìm hiểu rất kĩ đất trồng và chậu có độ thoát nước tốt,không hề bón thêm lân đạm hay nước tiểu...
  2. S

lành làm cây vỡ làm củi

cây cần thăng mini em mới tậu giá em nó nghe có vẻ sốc.thật thương người trồng cây 30 k với tiêu chí thà có 1 cây sấu không giống ai còn hơn trồng bao năm vẫn vô giá trị. em chảm luôn và đây là cây hay củi hả các...
  3. S

làm phát biết ngay

đây là tiểu cảnh đầu tay của em ,có làm mới thấy nó khó như thế nào làm mới biết mình còn quá non,nhìn các anh các bác làm tưởng ngon ăn~X(~X( nhưng em chắc nếu em có nhiều đá thì em nghĩ em hoàn toàn có thể làm tốt hơn<đá tận dụng> kính mong được nghe ý kiến vàng ngọc của anh em...
  4. S

miền bắc mua cây này ở đâu???

em nhìn cây này mà mê mẩn L-) giống như tiếng sét ái tình;)) em lỡ yêu cây này mất rồi các bác a.em muốn hỏi mau cây nhất chi mai này ở đâu?
  5. S

tùng la hán thế gì thế này

em mới làm cây này,lúc em làm thì co nhìn cây và tuỳ hứng nên cây nó ra như thế này.với vốn kinh nghiệp ít ỏi nói thật em cũng ko biết mình làm cây này là thế gì nưa.kính mong các bác trong diễn đàn đặt cho em nó cái tên sao cho hợp lý nhất.kình mong các bác chỉ giáo cho em xem em làm vậy ok...
  6. S

làm thế nào để rễ củ cần thăng mau to???

em trồng cần thăng ,mà rễ củ nó trồng mãi vẫn vậy,nhìn chán luôn.hơn 1 năm mà em cảm thấy nó vẫn như xưa.kính nhờ các bác co kinh nghiệp chỉ giáo .để em sớm có cây để chơi.
  7. S

cần thăng thác đổ ko chịu lớn

tình hình em trồng cây này dược 2 năm rồi,cành thì em tỉa liên tục đẻ giữ dáng nhưng gốc và thân sao phát triểu quá chậm.không to hơn mấy cách đây 1 năm<em nhìn hình như còn ko to hơn tý nào,mắc dù cành nó mọc dài liên tục> tiệm đây các bác cho em hỏi làm sao để cây củ và thân mau to...
  8. S

tập uấn cây văn nhân cùi

em mới chơi cây ,tiền ít nên nguồn phôi hạn chế,có cây sanh cùi mini tập uấn thế văn nhân xin các cao nhân chỉ giáo em xin cảm ơn... trước khi uấn sau khi uấn
  9. S

nhò các cao nhân vẽ tạo dạng hộ em cây sanh

đây là hình em nó
  10. S

80k bồ đề mini

mình mua 80k anh em chém thảo mái mới làm lại tay cành .
  11. S

quê hương không thể về

tôi chỉ được biết, quê bố tôi là ở một vùng nào đó ở nam định.bố tôi được bà nội cho làm con nuôi lúc còn rất nhỏ .nên ông không nhớ nổi quê của mình. niềm đau đó đang hàng ngày làm khổ tất cả mọi người trong gia đình chúng tôi .tôi xin cung cấp một số thông tin biết đâu ai đó có thể giúp gia...
  12. S

nên hay không

em co cây sanh ,cỡ 4 năm tuổi ,thân to cỡ bap chân.vừa giâm vảo cát 20 ngày giờ cây đã lên rất nhiều chồi non.giờ em tính chuyển hẳn cây lên chậu, nhưng lại sợ anh r hưởng tới cây.sợ chết hết chồi nôn mới ra. em phai lam sao bây giờ các bác giúp em voi.:-??
  13. S

cây thối rễ

các bác cho em hỏi. em thấy rằng , rất nhiều bác nói nếu tưới nhiều nước quá cây sẽ thối rễ. nhưng làm sao để phân biệt là đã tưới đủ nước hay là nhiều .các bác co hinh minh họa thì cang tốt . em lính mới học chơi các bác đừng cười .:-??
  14. S

giúp em

em muốn hỏi là thuốc kích thích ra rễ có thể làm chết cây không .và chăn bông dăp vào gốc cây mới lên chậu có tác dụng gì. em mơi chơi mong các bác giúp đỡX_X