Recent content by sabrinasad

1. sabrinasad

Cho e hỏi đây là cây gì vậy?

Tường nhà e mọc lên một cây mà e ko bít là cây gì, mọi người chỉ e biết tên của cây, nếu e trồng cây này có tốt ko.
  2. sabrinasad

Lựu và mai.

E có mua hai cây lựu Thái đỏ, đã mua được 1 năm hơn mà trái ra ko được nhiều, trái thì đậu thấp quá, nếu mà có trái thì trái mau héo không chín đỏ được. Mong mọi người chỉ e khắc phục tình trạng này, em trồng bằng đất TRIBAT và bón phân đầy đủ. Thêm một câu hỏi về cây mai, e mới tập tành trồng...
  3. sabrinasad

Lá cây mai chiếu thủy bị đen.

Cây mai chiếu thủy của e mấy hôm nay có mấy nhánh cây bị héo, lá thì có màu tím đen sơ sác, giống như bị cháy vậy. Mọi người chỉ e cách chữa với. Thanks.:(:(:(:(:(
  4. sabrinasad

Địa chỉ và giá cả chậu cây.

Em ở SG muốn mua chậu như hình dưới. Không biết là giá cả cùa từng kích thước chậu bao nhiêu là được, phiền các bác chỉ cho em chổ mua tốt nhất với. Xin cảm ơn.
  5. sabrinasad

Mua bông trang vàng lá lớn.

Em ở Sài Gòn, muốn hỏi bông trang màu vàng lá lớn có thể ở đâu bán, e đi vài đường như Thành Thái và Nguyễn Trãi thì họ nói đó là bông trang của Mĩ nên ko bán. Mong các bác chỉ em giúp. Thanks.:D
  6. sabrinasad

Bệnh của cây lài.

Hôm nay em kiểm tra xem cây lài của em thế nào thì phát hiện dưới lá cây có nhiều đốm như thế này. Không biết có phải là bệnh nấm hay không. Mong các bác giúp em chữa với, nhìn thấy là hết muốn đi làm luôn lo quá đi mất.
  7. sabrinasad

Hỏi về xương rồng bát tiên.

Mọi người cho em hỏi. Em có một cây bát tiên cũng còn nhỏ, sau khi mọc hoa thì mọc lá và gai ngay chổ hoa rụng, giờ cành khá to và dài mọc gần sát đất. Em định cắt đi nhưng sợ ảnh hưởng đến sức khỏe của cây. Mong các bác chỉ giúp em có nên cắt hết không hay chỉ cắt vài cành. Tiện thể mọi người...
  8. sabrinasad

Hỏi địa chỉ mua hoa mẫu đơn lớn.

Nhờ các bác chỉ cho em biết địa chỉ nào trong Sài Gòn có bán hoa mẫu đơn có hoa lớn nhiều màu khác nhau. Chổ em nóng và nắng nhiều vậy trồng mẫu đơn có tốt ko. Thanks.@};-8->@};-8->
  9. sabrinasad

Cần hỏi cách chăm sóc.

Các bác cho em hỏi cây mai chiếu thủy, dừa kiểng, xương rồng ko hoa dùng làm hàng rào cần phải bón phân gì là thích hợp. Em nghe bạn nói mai chiếu thủy bón phân hữu cơ và bánh dầu, dừa kiểng và xương rồng bón NPK, như vậy có đủ chưa. Mong các bác chỉ em gấp với. Thanks. :">:">:">:">:">
  10. sabrinasad

Mua cá kiss ở đâu.

Các bác cho em hỏi mua cá kiss nhau là cá gì. Em đang ở Sài Gòn mà không bít chổ. Mong các bác chỉ em biết.~:>~:>~:>~:>