Recent content by quocnguyen_hcm

1. Q

QT_BONSAI chia sẻ cây mai chiếu thuỷ

em mới mua được cây này. Cắt tới đây, mọi người xem qua, nếu được thì cho em chút ý kiến xây dựng. Ý tưởng ban đầu của em là biến chi 1 thành cành bay luôn, nuôi dài gấp đôi hiện tại, nuôi lại chi phong trên chi 1, chi hiện tại sẽ là chi 3 nuôi ngăn thôi, sau đó thêm chi 4 đuổi theo cành bay và...
  2. Q

Em cắt vậy được chưa??

ban đầu cắt
  3. Q

QT BONSAI_Em lặn hơi lâu.

Nay em xin tái nghiện trở lại:)). Có mấy em mới tậu. cả nhà góp ý.
  4. Q

QT BONSAI_Sướng 86

mới làm cây 86. vui vui chia sẻ cả nhà .Cốt to tầm đầu đũa ăn, mới cắt giật, dằn chi. chưa dằn dây vô dây
  5. Q

Ngày chủ nhật buồn của QT BONSAI

Cuối tuần rùi, có 1 chuyến đi về nguồn thăm người ông bị bệnh. Thấy ông khỏe mình cũng vui trong lòng. Trên đường về, trời đổ mưa to, con đường thì đang thi công thế là bổ nhào. Xe đè người, người đè xe te tua. Đồ đạc văng tứ tung. Hôm đó em đem theo đồ nghề làm cây nữa. Đồ nghề thì nhặt lại...
  6. Q

Qt bonsai_kim quýt đang nuôi

cây này khá tâm huyết chia sẻ cả nhà.
  7. Q

QT BONSAI_Ngứa nghề

Số là từ đầu năm tới giờ (tính từ thời điểm sau tết) Bận bịu quá trời, nào là công việc mới phải làm quen nhiều thứ, nào là chuyện gia đình (chuyện vui nhưng phải lo nghĩ nhiều hơn),... Thời gian với QT BONSAI trở nên quý giá vô cùng, dù có mê cây như ko làm gì được cả, Vườn thì trong giai đoạn...
  8. Q

Qt bonsai_cao hay lùn

lâu lâu gặp bài khó nghĩ thì đưa lên cho cả nhà cùng bàn bạc. Thật tình cây này cũng bình tường chứ ko có gì đặc sắc cả nhưng đây chắc cũng là cái khó cho những anh em mới chơi như em. Nhiều lúc 1 nhát cắt là đi toanh 1 phôi (với anh em ít tiền là chuyện lớn đó)hihi. Em có cây Kq này: Đế cũng...
  9. Q

QT BONSAI_Chờ đợi..................

lần đầu mua ls dạng này, trước giờ mua có chồi có lá không hà. Về mần đi mần lại cũng die, giờ mưa thử loại này có như thế nào. Mua lô 10 cây mà về ưng ý hết 8 cây rùi, chắc là do mình dễ giải quá. bận túi bụi nhưng vẫn cố trồng và chỉ chờ cho mấy em nó gán nghĩa với mấy em 86. hàng toàn lũa...
  10. Q

QT BONSAI_Sự kết hợp hoàn hảo

Số là có cái rừng ngũ phúc đầy tâm huyết, muốn làm để sau này có sự may mắn cho gia đình và người thân cũng như tạo sự may mắn cho bản thân. Cây giống lá nhỏ nhưng ko đẹp lắm, đang rất phân vân ko biết chọn giống gì ghép vào nên đành thả xổng. Nay giống 86 xuất hiện như 1 ánh sáng cuối đường hầm...
  11. Q

QT BONSAI_Hoa giấy nhà một người bạn

hoa và hoa, thân vặn to và cao. mời mọi người bình, hàng thuộc dạng khủng
  12. Q

QT BONSAI_ Lá tứ long xuyên đón tết

tình hình là cuối năm chẳng còn cây nào ra hồn nên tậu em này về chơi cho vui. đế đẹp thân vót, có cái thẹo nhưng chắc ko sao vì sẽ kéo tốt thôi. MỜi cả nhà xem. lâu lắm ko viết bài, chắc mọi người quên QT BONSAI .hihi. CHúc mừng năm mới. chia sẻ nên đừng xóa bài nha mod
  13. Q

QT BONSAI_ Linh sam 86 sự phát triển thần tốc

Trước tiên, Em gửi lời cảm ơn tía Blackrose đã quý mến tặng cho QT Bonsai giống LS 86 này và đã ủng hộ để em mở topic nhằm chia sẻ với mọi người. Bài viết mang tính chất chia sẻ thật sự, ai nghĩ PR cũng ko sao vì nhiều người biết nhiều người có giống này là mong mỏi chung của ai yêu và muốn tìm...
  14. Q

QT BONSAI_mất rồi

em ko thấy được chữ ký của bản thân lẫn chữ ký của thành viên khác. Xin cho em biết lý do. không thấy kể từ cái topic sửa chữ ký của anh Bl.
  15. Q

QT BONSAI_ em cần ít tài liệu về phân bón và đất trồng

hiện em đang cần một ít tài liệu về phân bón và chất trồng, trên mạng thì cũng có nhưng em muốn tìm môt số tài liệu chính thống và đáng tin cậy 1 chút nên em nhờ sự giúp đỡ của cô chú anh chị em trong 4r. hi vọng đây cũng giúp đỡ được những ai cần giống em. Kiến thức tổng quát và chuyên sâu...