Recent content by QuangHuyArc

1. Q

QuangHuyarc gửi lời chúc tết tới toàn thể ACE

Năm Tỵ sắp đến. Chúc bạn đáng mến. Sự nghiệp tiến lên. Gặp nhiều điều hên! Chúc ông bà một tô như ý, chúc cô chú một chén an khang, chúc anh chị một dĩa tài lộc. Cùng chúc nhau Như ý. Hứng cho tròn An Khang. Chúc năm mới Bình An. Cả nhà đều Sung túc. Đong cho đầy Hạnh phúc. Gói cho...
  2. Q

loài hoa "độc dược thôi miên"

Truy tìm xuất xứ loài hoa "độc dược thôi miên" 22-12-2012 | 20:05 (Nguoiduatin.vn) - Một số người dân ngụ tại TP.Đà Lạt cho biết, cây hoa loa kèn dại được trồng khắp nơi ở thành phố. Thậm chí, trên các triền đồi, hẻm núi, loài hoa này cũng xuất hiện. Đặc điểm của chúng là có hoa rất lớn (màu...
  3. Q

Chuyện nực cười

Hôm này e lên mạng mới biết cái này các bác đọc và xem có nực cười ở Viet Nam không nhé Hà Nội: Đi xe không chính chủ có thể bị phạt tới 10 triệu đồng (trích dẫn từ Dân trí) - Bắt đầu từ hôm nay 10/11, Công an TP Hà Nội sẽ tiến hành xử phạt đối với chủ phương tiện ô tô, xe máy mua bán trao đổi...
  4. Q

Đầu voi đuôi chuột mới tầm

ké thêm em dâu tằm ================================== ké thêm cây dâu tằm
  5. Q

Cây linh sam sau 5 tháng 15 ngày

Cuối tuần ngứa ngáy chân tay nghịch cây linh sam mua của nanhtitan86 hồi tháng 3-2012 Sau gần 6 tháng sống tại Hà Nội em linh sam dầm mưa và cháy nắng em nó được từng này : Cây lúc mua Bây giờ mặt 2 Thanks mọi người đã ghé thăm
  6. Q

Sanh 4 người khênh

Cây sanh PHÔI TO này mới về vườn em - mong các bác góp ý thêm để em học hỏi ạ . cây này em dự định làm 10 năm. Ảnh chụp bằng điện thoại ảnh ko đc rõ mọi người xem tam nha
  7. Q

Cây nguyệt quế già rất cần sự giúp đỡ của anh Vinh cùng toàn thể mọi người

Cây nguyệt quế già rất cần sự giúp đỡ của anh Vinh cùng toàn thể mọi người ảnh khi mới đánh lên sau hơn 1 tháng cây nảy mầm nhiều 4 mặt của em nó đấy ạ em chưa nhìn ra nên cắt như thế nào và định hướng phác thảo mong anh Vinh và mọi người giúp em với ạ
  8. Q

Thành lập hội Thạch Thất phát triển cùng CCVN đây

Cùng chung niềm đam mê, yêu thích cây em xin các bác mod cho e xí 1 mảnh đất để hội tụ các anh em tại Thạch Thất - Hà Nội :)>- Hội Thạch Thất với định hướng phát triển : GIAO LƯU ,HỌC HỎI VÀ QUAN TRỌNG NHẤT LÀ CHỊU KHÓ SƯU TẦM ( chủ yếu là mua cây ):D Bây giờ là tới phần điểm danh: số 1 ...
  9. Q

Vài cây dang dở của QuangHuyArc

nhất chi mai chơi rằm tháng 1 ( chưa cắt ngắn chi ) Sanh ảo tung chảo ( ngược sáng ) Si búp đỏ đang làm chi bông Vạn niên tùng cũng vừa vặt lá làm bông http://upload.caycanhvietnam.com/images/35726489528870926693.jpg Đây là cây " tùng bách mộc" và bà xã nhà mình ...
  10. Q

Cây Bonsai lần đầu làm anh Vinh cùng các bác góp ý

cây si già sau khi đc a Vinh cùng các bác tư vấn phôi Đề e đang nuôi Đây là phôi Sanh gốc cũng đc tầm 10 năm ạ Tùng la hán mới tuốt lá và vật ra bẻ cành ạ Tùng tuyết mua 80k/1 cặp thoải mái vật ra bẻ ạ :D Mong A Vinh cùng các bác góp ý để e được hiểu biết thêm ạ .thanks all.%%-
  11. Q

Nhờ aVinh cùng các anh tư vấn e cây si già 30 năm này ạ

em đang phân vân để hay cắt thân trực,và cắt thì lấy phần nào . Em mới chơi chưa am hiểu nhiều mong các a phác qua hình zum` e ạ. ================================== đây là cây sanh e đang làm các anh góp ý kiến cho e với ạ.