Recent content by probonsai

1. probonsai

Bầu hồ lô những điều bạn nên biết

Xin kính chào quý vị và các anh chị từ thành thị đến nông thôn ,từ nông thôn đến miền núi.Đã từ lâu em có một ước mơ nho nhỏ là có một dàn bầu hồ lô trên ban công sân thượng để có mái che mát và ngắm những quả bầu hồ lô đung đưa trong gió.Nay ước mơ đó đã thành hiện thực sau 2.5 tháng trồng 8...
  2. probonsai

Nụ cười xóa tan mọi muộn phiền.

Giữa dòng đời xuôi ngược,ngược xuôi Sương gió phong trần truôi rèn ta ý chí Có những lúc cô đơn và mệt mỏi Nhìn thấy nụ cười mệt mỏi chóng xua đi.
  3. probonsai

Hoa nở trên gai

Tình hình lá có 1 em linh sam la hai nở hoa trên gai thấy ngộ ngộ chụp úp lên anh em xem.
  4. probonsai

Cần mua tùng kim cương

Cần mua tùng kim cuơng cây cao 30cm ,hoành thân bằng ngón cái, cây zin ko ghép ,trực lắc, anh em nào có bán LH dùm em theo SĐT:0907584179
  5. probonsai

Chúc xuân Giáp Ngọ.

Lại một mùa xuân mới lại về.Trên khắp mọi nẻo đường được tô điểm bởi những bông hoa khoe sắc thắm,không khí mùa xuân đang lan tỏa trong tim của mọi người.Nhân dịp đầu xuân mới kính chúc quý anh chị em diễn đàn một cái tết giáp ngọ tràn đầy niềm vui và thật nhiều sức khỏe bên gia đình và người...
  6. probonsai

Lùn mà đẹp.

Cây hoa giấy vạn huê lầu này lùn ma ra hoa quá chài.
  7. probonsai

Khế ngọt quê em.

Trong một dịp về quê dự đám giỗ em có xin được cây khế mini,thấy gốc đẹp làm dáng trực chơi tàng thiên nhiên cũng hay hay nên xin về nhà trồng lúc xin về cây chỉ bằng ngón tay trỏ chưa ra hoa gì hết,sau 2 lần cắt tỉa cây đã to bẳng ngón chân cái tình đến thời điễm này là đúng 10 tháng.Hôm nay...
  8. probonsai

Đường cong

Eo thon cong cong lại duyên duyên Thu hút ánh nhìn bao kẻ khác \:D/
  9. probonsai

Những loài cây chơi bon sai đẹp ít tốn công chăm sóc

1>Sam núi:Báu vật của rừng sâu Lá nhỏ bóng đẹp sống dai ít tốn công chăm sóc,phát triển tốt khi trồng trong chậu,phát triển chậm.Nếu bạn trồng 1 dàn sam núi để gần nhau bạn sẽ thấy vẻ đẹp mê hồn của loài cây này. >Vạn Niên Tùng:tượng trưng cho sự trường thọ,vững chãi Phát triển chậm.Một năm...
  10. probonsai

Không cần tưới nước cây vẫn sống

Cây này nhỏ xíu không cần tưới nước ,chẳng cần tốn phân,cũng chẳng sợ sâu bệnh cây vẫn sống tốt @.@
  11. probonsai

Nhờ tiên sinh centimet vẽ demo dùm em

Em có 1 cái bình nho nhỏ này nhưng chưa định hướng được trưng bày hoa màu gì hợp với màu của cái bình nhở bác centimet vẽ demo giúp em.
  12. probonsai

Nhân sâm ngàn năm

Cặp lá dứa này đã trồng được 2 năm rễ buông nhìn cũng hay hay cắt làm bonsai luôn:
  13. probonsai

Cần mua tùng kim cương

Tình hình là vườn cây đang thiếu 1 em tùng kim cương jin nay cần mua 1 em ưu tiên thế trực lắc,anh em nào có bán pm minh theo số điện thoại 0907584179.
  14. probonsai

Note @@

Dạo này mưa gió liên miên Anh em cẩn thận những cây đang trồng Sam núi ra rễ không sao Nhưng phôi sam núi dễ dàng ra đi La hai sống tốt mùa mưa Linh sam lá rí rễ ưa bị bầm Nấm trắng như thế tấn công Lá rí rụng lá thân cành xác xơ Tuy cây không chết ngay liền Nhưng bộ rễ yếu goodbye cõi trần...
  15. probonsai

Thôi rồi em đã ra đi @@

Vào một buổi chiều trời âm u mù mịt Gió thét gào và trời lại đổ mưa Em ra đi không một lời từ biệt Để lòng anh đây vẫn tiếc nhớ về em @ @